Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หาซื้อชุดPU กีตาร์โปร่งครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: หาซื้อชุดPU กีตาร์โปร่งครับ
ผมมีเต็มบ้านเลยครับแต่ไม่มีแบบ wide เหลือซักตัว ความจริงช่างที่มีเครื่องมือครบเขาจะใช้ router เซาะร่อง saddle เพื่อฝัง piezo อยู่แล้วนะครับเพราะการวางลงไปเฉยๆแล้วฝน saddle ลงนั้นเสียงมันไม่ค่อยจะนิ่งและถ้าเป็นพวกสายถักพอใช้ไปนานๆเสียงแต่ละสายมักจะดังไม่เท่ากัน ถ้าใช้วิธีนี้ก็ใช้รุ่น narrow ใด้ครับ

ส่วนช่างคนไหนมีเครื่องมือทำก็ลองค้นดุใด้ใน yellow page ครับ ใครที่รับทำกีต้าร์โปร่งมีเครื่อง router แน่นอนแต่บางคนอาจไม่ทำให้เพราะมันเสียเวลาครับ
14-02-2011, 17:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หาซื้อชุดPU กีตาร์โปร่งครับ - by pood - 14-02-2011, 17:25

Forum Jump: