Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ fender ใครมีปัญหาเรื่องรูเสียบแจ๊คบ้างครับ
Author Message
praj Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีตาร์ fender ใครมีปัญหาเรื่องรูเสียบแจ๊คบ้างครับ
(10-02-2011, 13:47)Labour Wrote: เหมือนผมเลย ส่วนใหญ่เจอใน Fender เหมือนกันครับ ถูกแรงตึง กระตุก กระชาก บ่อยๆ ก็เริ่มเป็น
ส่วน Gibson ยังไม่เคยเจอปัญหา อาจจะไม่ค่อยกล้าตั้งเอาไว้น่ะครับ เตะสายทีเดียว คอหักเอาง่ายๆ

เป็นได้ทั้งแจ๊คตัวผู้ ตัวเมีย (และแจ๊คกระเทย) เริ่มจากแก้ไขง่ายๆ ด้วยวิธีของพี่ปู้ดดูก่อน
ถ้าไม่หายค่อยแกะดูหน้าสัมผัส และก็ขั้วต่างๆ ครับ Big Grin

จริงครับ อาจเป็นเพราะว่า ตรงรูเสียบแจ๊คของ fender strat มันเป็นร่องให้เสียบเข้าไปอย่างนั้นอ่ะครับ เวลาดึงออกคงส่งผลกระทบเยอะทีเดียว
10-02-2011, 14:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ fender ใครมีปัญหาเรื่องรูเสียบแจ๊คบ้างครับ - by praj - 10-02-2011, 14:54

Forum Jump: