Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เว็บอคูสติกไทยเสียหรือเปล่าครับ
Author Message
Gazette Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เว็บอคูสติกไทยเสียหรือเปล่าครับ
เข้าใจละสงสัยมานาน คนรุ่นใหม่อย่างเรา ที่มาทีหลังบางครั้งก็งง
อยากรู้เหตผลแต่ไม่กล้าถามใคร
แล้วพวกคนรุ่นสมัยนั้นจะอคติกับคนบ้านไม้รึเปล่าครับ ?

หรืออคติเป็นคนๆไป เพราะอย่างผมนี้ก็เข้า 2 เวป ^_^ เพิ่งจะมาเล่นได้ไม่ถึงปีละมั่ง
ผมรู้จักเวปบ้านไม้มาก่อน เนื่องจากตอนหาข้อมูลใหม่ๆ พิมพ์ไปว่า acoustic guitar เวปนั้นจะโผล่มาก่อน
(06-02-2011, 02:09)povation Wrote:
(05-02-2011, 19:56)dokdiao Wrote: คือผมคิดยังงี้ครับ เว็บบ้านไม้กับบ้านฟ้า ก็เหมือนพี่ๆน้องกัน เพราะสมาชิกหลายท่านจากบ้านไม้ก็เป็นสมาชิกเว็บบ้านฟ้าด้วย ผมก็เหมือนกัน เป็นสมาชิกทั้งสองบ้าน ที่ผมมาตั้งกระทู้ถาม ก็เผื่อมีสมาชิกบ้านไม้เจอเหตุการณ์เเบบเดียวกัน คือเข้าเว็บไม่ได้ ผมก็เลยสอบถามดูเท่านั้นเองครับ น้าๆในบ้านนี้บางท่านก็คงสงสัยว่า ผมมาตั้งกระทู้ในบ้านฟ้าเพื่อถามเรื่องราวเว็บบ้านไม้ทําไม บางท่านถามว่าผม Log In อยู่ทีเว็บอะไร ผมเข้าใจความหมายที่น้าๆถามครับ ก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ผมไม่ได้ตั้งใจมาป่วนอะไรในเว็บเลยครับ ด้วยเกียรติของลูกเสือสามัญเลย ^^

ลองหาโอกาสมาเจอกัน แบบตัวจริงเสียงจริง
อะไรๆก็คงจะดูง่ายและเข้าใจกันดียิ่งขึ้นครับ ไม่ต้องกังวลครับ ทำตัวตามสบาย

ผมเองก็พยายามจะหาโอกาสไปเหมือนกัน แต่เนื่องจากเพิ่งมาเล่นได้ใหม่ๆ อีกทั้งดูจากพวกพี่ๆจะไม่ค่อยชอบคนบ้านไม้เกรงว่าจะไม่เปิดรับ

(This post was last modified: 07-02-2011, 00:10 by Gazette.)
07-02-2011, 00:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เว็บอคูสติกไทยเสียหรือเปล่าครับ - by Gazette - 07-02-2011, 00:05

Forum Jump: