Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สงสัยมานานเรื่องเสียงของกีตาร์ในร้านอาหารครับ รบกวนด้วยคร้าบบ
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: สงสัยมานานเรื่องเสียงของกีตาร์ในร้านอาหารครับ รบกวนด้วยคร้าบบ
ซื้อ Mixer หรือ PA ชุดเล็ก ต่อเข้ากับลำโพง แล้วเสียบเล่นในห้องที่บ้าน
รับรองอารมณ์เปลี่ยนขึ้นไปในทางที่ดีแน่นอน
เพราะ Marshall AS50D มิติของเสียงอาจด้อยกว่าเสียงในร้านที่คุณไปฟังมา Cool

(04-02-2011, 11:25)pood Wrote: แปลกเหมือนกันครับเพราะผมกลับรู้สึกว่าเสียงกีต้าร์ที่บ้านผมมันเพราะกว่าตามร้านอาหารเยอะเลย
และหลายๆคนที่เป็นแขกประจำก็คงจะยืนยันได้ อุปกรณ์ที่ผมใช้ก็ไม่ใด้ดีกว่าของคุณ
ข้อแตกต่างน่าจะอยู่ที่ตอนนั่งฟังคนอื่นเล่นนี่เสียงมันเพราะกว่าตอนเล่นเองเยอะเลยครับ

วันหลังลองให้คนอื่นเล่นให้ฟังดูครับ ถ้ายังไม่เพราะค่อยว่ากันอีกที

ของเล่นแกเยอะจริงๆ Big Grin ตอนนี้มีไฟแสงสีระยิบระยับตอนร้องเพลงด้วย
ขาดแค่อย่า่งเดียวคือ น้องๆผู้หญิงมานั่งข้างๆ Tongue

(04-02-2011, 11:37)HMUI Wrote: อากฤษณ์กล่าวน่าจะใช่เป๊ะเลยครับ ac-33 ที่บ้าน ฟังยังไงเก๊าะไม่เก๊ท อยากขาย

AC-33 ขายเท่าไหร่ครับพี่ กำลังสนใจแต่ยังไม่มีตังค์นะ รอเดี๋ยว Big Grin
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
(This post was last modified: 04-02-2011, 15:13 by ยอดเยี่ยม.)
04-02-2011, 14:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สงสัยมานานเรื่องเสียงของกีตาร์ในร้านอาหารครับ รบกวนด้วยคร้าบบ - by ยอดเยี่ยม - 04-02-2011, 14:56

Forum Jump: