Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรียก...พี่...เถอะ
Author Message
Real Offline
Posting Freak

Likes Given: 10
RE: เรียก...พี่...เถอะ
(31-01-2011, 02:23)povation Wrote: ผมว่าเรามาเรียกท่านสมาชิกทุกคนหรือเพื่อนๆนำหน้าชื่อว่า...พี่...กันเถอะ
ไม่ว่าอายุมากกว่าเราหรือน้อยกว่าเพียงใด ก็เรียก..พี่..สถานเดียว!
จริงๆว่าจะเริ่มตั้งแต่ต้นปี 2554 แล้วครับ
ยกเลิกเรียกคำนำหน้าว่า น้า..ป้า..ลุง...ซะแต่บัดนี้
หวังว่าพี่เว็บ และพี่ๆทุกคนในนี้หรือนอกบ้านสีฟ้า ไม่ว่าชายหรือหญิง หรือฉิงยายทั้งหลายคงเห็นด้วย
ด้วยเหตุผลเพียงว่า น่าฟังกว่ากันเยอะเลย
ขอบคุณครับ

...+1 ฟังดูเรียก"น้า" ดูสูงอายุเดี๋ยวเวลาไปเจอกันข้างนอกบ้านเผลอเรียก "น้า.." สาวๆข้างโต๊ะได้ยินจะไม่หันมามองนะซิครับ Cool
...ถ้ามีน้องๆให้เราสั่งผัดให้ทาน เช่น "อยากทานผัดคะน้า" ก็ให้เปลี่ยนเป็น "อยากทานผัดค่ะพี่" Big Grin

[Image: 90.gif]
31-01-2011, 09:50
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรียก...พี่...เถอะ - by Real - 31-01-2011, 09:50

Forum Jump: