Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คืออยากให้ช่วยเลือกหน่อยครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: คืออยากให้ช่วยเลือกหน่อยครับ
คือมันเป็นแค่เรื่องของดีไซน์ภายนอกน่ะครับ ไม่เกี่ยวกับเสียงครับ
ผมชอบหัว (Headstock) แบบธรรมดามากกว่าแค่นั้นล่ะครับ

ถามว่าหัวแบบไหนเก่ากว่า ก็คงหัวธรรมดามั้งครับ
เพราะหัวโตมันเป็นรุ่น Vintage 70'......(ออกตัวก่อนว่าเป็นแฟนแคตตาล๊อกนะครับ ไม่ได้ศึกษาเนื้อหาหรือตำนานเท่าไหร่)

อันนี้คือ Vintage Hotrod 57' ตรง Headstock จะเห็นว่ามันปกติอ่ะครับ (ไม่โต)

[Image: vintagehotrod.jpg]

อันนี้คือ American Special ที่ Headstock มันจะเหมือนรุ่น Vintage 70' ครับ (หัวโต)

([Image: amspecial.jpg]

............
ส่วนแนวดนตรี เห็นว่าชอบทั้ง Beatles ทั้งร็อคยุค 70 จนถึงร็อคยุคปัจจุบัน งั้นเลือกซื้อ Fender ก็น่าจะเล่นได้ครอบคลุมละครับ
....................

ปล. ตลกน้ายอดเยี่ยมอ่ะ Big Grin
28-01-2011, 15:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คืออยากให้ช่วยเลือกหน่อยครับ - by dear709 - 28-01-2011, 15:22

Forum Jump: