Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
ตอบยากนิดนึง
เรื่องแบบนี้ ถ้าผมเคยเห็นคุณ Pacharapon ใช้กีต้าร์มาก่อน จะตอบง่ายมากกว่านี้...
1. Martinเป็นกีต้าร์ที่มีเอกลักษณ์ของตัวเองสูง และ ราคาส่วนใหญ่เหมาะสมกับคุณภาพที่ได้ ดังนั้น ถ้ารุ่นสูงๆกว่า ทำไมถึงดีกว่า จะตอบง่ายกว่า.....แต่มันน่าจะต้องได้พูดคุยกัน
2. Taylor ก็เป็นอีกยี่ห้อ ที่มีเอกลักษณ์ของตัวเอง พอสมควร ใช้ไมค์จ่อแล้วัดเสียงคอร์ดแบบนี้ก็ถือว่า เพราะ กังวาล หวาน ใส แต่เสียดายนิดนึง น่าจได้ฟังเสียงคอร์ดทาบ ด้วย !! ดูท่าคุณคงน่าจะถูกโฉลกกับ ยี่ห้อนี้แหละ
3. ถ้ากังขา หรือลังเลใจ ก็อย่าไปสนใจMartin ราคา 30-40k เลย เพระถ้าอะไรที่เขาว่าไม่ดี..แล้วเราก็ไปจำมา มันก็ไม่ดีอยู่ตลอดไปนั้นแหละ
สุดท้าย คุณไม่ได้หูพิการหรอก ถ้าลองเล่นเป็นเพลงแล้ว คนส่วนมากในโลกนี้ก็แยกแยะไม่ออกหรอก

สรุปสุดท้ายเลยก็คือ ฝึกปรือวิทยายุทธให้แข็งแกร่ง แม่นยำ แล้วไปทดสอบกับกีต้าร์จริงๆเลย เอาตามงบที่มีนั่นแหละ ประเสริฐสุดแล้ว โดยเริ่มลองจาก Talor 214 ก่อนเป็นอันดับแรก เลยนะ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 13-12-2010, 12:42 by SARUN.)
13-12-2010, 12:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ - by SARUN - 13-12-2010, 12:38

Forum Jump: