Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
day Offline
Member

Likes Given: 0
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
ผมว่า ถ้า น้า DAY สนใจและอยากได้ L12-5 ตัวนี้ จริงๆ น่าจะโอนชำระ ให้หมด ก่อนจะดีกว่าครับ ส่วนกีต้าร์ก็ ฝาก น้า Pood ไว้ เพื่อที่น้าๆ ท่านอื่น จะได้ไม่เสียโอกาส

ผมเชื่อแน่นอน ว่าถึงเวลาที่ น้า Day มาขอรับกีต้าร์ 12 สายตัวนี้ จะต้องขอเปลี่ยนตัวใหม่แน่นอน ครับ

เพราะว่า กีต้าร์ 12 จะต้องปรับความรู้สึก ปรับตัว ปรับมือให้เข้ากับ คอที่อ้วนใหญ่ขึ้น และกำลังที่ใช้กดสาย ที่มีจำนวนมากขึ้นอีก 6 สาย
แต่ถ้ามีกีต้าร์ 6 สายอยู่แล้ว ก็ไม่เป็นไร สลับ กันเล่นได้ครับ

ขอบคุณ น้า นริศ วงษ์เวช ครับผม ผมก็ว่าอย่างน้านริศครับ สลับกันเล่นนะครับ จากเล่นกีต้าร์คอใหญ่12 สาย แล้วมาเล่น 6 สายครับแล้วผึกกำลังนิ้วมือช้ายด้วยครับจากกีต้าร์12สาย น่าจะดีครับ คือผมไม่มีโอกาสเหมือนคนอื่นเขานะครับ ไม่ใด้เล่นมาสามปีน่าจะใด้(คือผึกแบบจริงจังนะครับ) แต่แรงบันดารใจแล้วความฝันยังคงเหมือนเดิมครับ ขอบคุณอาจารย์ นริศ ครับ เจอกันเมื่อชาติต้องการครับ
then she lit up a candle and she showed me the way
08-12-2010, 21:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by day - 08-12-2010, 21:37

Forum Jump: