Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่
1996 Fender Lone Star Strat

กีต้าร์ตัวนี้ซื้อมาจากเบ๊เงียบเส็งเมื่อ 14 ปีที่แล้วครับ ตั้งแต่ซื้อมาเคยเอาออกไปนอกบ้านแค่สองสามครั้งเท่านั้น

ปี 1996 เป็นปีแรกของรุ่นนี้ กล่องเป็นกล่อง black tolex (ปีหลังๆเปลี่ยนเป็นกล่องทรงปืน) เอกสารยังอยู่ครบครับ

[Image: ls1q.jpg]

ปิ้คอัพสองตัวหน้าเป็นรุ่น Texas Special ตัวหลังคือ Seymour Duncan Pearly Gate

[Image: ls201.jpg]

[Image: ls3h.jpg]

Fender ปี 1996 จะมี 50th Anniversary sticker แปะไว้ทุกตัวครับ

[Image: ls40.jpg]

fingerboard เป็น rosewood คอ maple แต่ทำไมต้องมี skunk stripe ผมก็ไม่ร้เหมือนกัน

[Image: ls5j.jpg]

เมื่อกี้เอาออกมาถ่ายรูปเลยเห็นรอยขนแมวสี่ห้ารอย คงใด้มาเป็นที่ระลึกตอนเอาไปออกงาน เดี๋ยวผมจะขัดออกก่อนงานเปิดบ้านครับ

เลิกขายหลังวันงานครับ

ตัวนี้ไม่รับจองนะครับเพราะเคยมีพวกน้าๆขอซื้อมาหลายคน ผมอยากให้คนที่อยากใด้มาลองเสียงและสัมผัสก่อนเลยขอเก็บไว้ขายในวันงานเปิดบ้านครับ

1999 Gibson SG Standard with Maestro Vibrato

ตัวนี้เป็นรุ่น limited edition ที่ติด maestro vibrato ที่เคยเป็น option ในยุค 60s มาจากโรงงานครับ

[Image: sgm2.jpg]

[Image: sgm5.jpg]

[Image: sgm3.jpg]

[Image: sgm4.jpg]

[Image: sgm6.jpg]

[Image: sgm1.jpg]

ตัวนี้มีรอยที่ก้นอยู่หลายรอย ลองฟังเสียงดูครับ

ขาย 29000 บาทครับ
(This post was last modified: 15-01-2011, 11:24 by pood.)
29-11-2010, 21:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE IV: เปิดบ้านขายกีต้าร์ครั้งที่สี่ - by pood - 29-11-2010, 21:09

Forum Jump: