Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมไม่ซื้อ Zoom HD ไว้อัดเสียงกีต้าร์แล้วครับ
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ผมไม่ซื้อ Zoom HD ไว้อัดเสียงกีต้าร์แล้วครับ
(24-11-2010, 21:28)cin Wrote: ...เปรียบเทียบกันระหว่างเสียงของ Zoom Q3 กับ Rode SVM stereo Mic
ซึ่งเป็นคอนเดนเซอร์ทั้งคู่ ..... โปรดฟังแค่คุณภาพของเสียงที่อัดก็พอนะครับ
....ส่วนเรื่องเสียงที่ได้เนี่ย ช่วยกันวิจารณหน่อยนะครับ ขออย่าวิจารณ์คนร้องก็พอ

เท่าที่ฟัง....
Rode SVM stereo Mic เป็นไมค์ ขี้ฟ้อง ...เสียงกีต้าร์ชัดแทบทุกเม็ด
ถ้าซ้อมมาไม่ดี หรือเล่นแบบเอาแค่ take เดียว ผ่าน ...ควรหลีกเลียงไปใช้ Zoom Q3 ดีกว่า !!!
ส่วนเสียงร้อง ที่ได้ฟังจากการบันทึกโดย Rode SVM stereo Mic ดูชัดถ้อยชัดคำกว่า ทำให้น่าฟังกว่าเยอะ เพราะอย่างน้อยก็รู้ว่า "ร้องอะไรอยู่.."
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
25-11-2010, 09:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผมไม่ซื้อ Zoom HD ไว้อัดเสียงกีต้าร์แล้วครับ - by SARUN - 25-11-2010, 09:48

Forum Jump: