Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยใช้เจ้าตัวนี้บ้างมั๊ยครับ LR. Baggs mini EQ
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: ใครเคยใช้เจ้าตัวนี้บ้างมั๊ยครับ LR. Baggs mini EQ
Artec มีรุ่นที่ไม่ต้องเจาะเป็นพรีโซ่+ปรีแอมป์ในตัวแต่ไม่มี โวลุ่ม ครับราคาประมาณ 1300 บาท เป็นไมล์อย่างเดียวก็มี ผมว่าเรื่อง pu ของArtec นี่น่าจะมีหลายรุ่นเยอะที่สุดเลยมั้งครับ แต่เสียงก็ยังไม่ค่อยประทับใจสักเท่าไหร่ ถ้าใช้เล่นกลางคืนนะผมว่าเจาะไปเลยจะได้จบ ถ้าไม่เจาะมันมักจะเจอปัญหาเยอะเช่น ติดตั้งอุปกรณ์ไม่ดีไม่ถนัด เปลี่ยนถ่านยาก ปรับไม่สะดวก ลูกเล่นน้อย ถ้าจะใช้กีต้าร์ตัวนี้หากินล่ะก็เจาะก็ดีนะครับแต่หา pu ดีๆหน่อย ที่เวิ้งมีb-band รุ่นพรีโซ่+ไมล์แบบแปะไว้ด้านใน ราคาประมาณ 5-6 พันไม่เคยลอง ไม่รู้เป็นไงแต่น่าสนดีนะ เคยลองยี่ห้อนี้ที่ติดมาในกีต้าร์ไอบาเนสเสียงใสดีนะ Artec นี่รุ่นมีปรีเจาะราคามันตั้งแต่1500 ขึ้นไปรุ่นมีไมล์ด้วยก็เกือบสามพัน รุ่น 3 ระบบ พรีโซ่ ไมล์ และแมกเนติกส์pu ก็ สามพันกว่า ลองดูครับได้ผลไงมารีวิวให้ฟังบ้างนะครับ
Acoustic is my life..........
31-10-2007, 10:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครเคยใช้เจ้าตัวนี้บ้างมั๊ยครับ LR. Baggs mini EQ - by pop_250823 - 31-10-2007, 10:32

Forum Jump: