Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
Author Message
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
(17-11-2010, 09:23)Fongvin_kla Wrote: ขอขอบพระคุณน้าๆมากครับผมที่ให้ความรู้และคำแนะนำครับ
ส่วนตัวเอาไว้เล่น เปล่าๆอยู่บ้านครับ ไม่ได้ออกแอมป์ที่ไหนครับ
ถ้าเล่นเปล่าๆ ตัวไหนเหมาะกลัวกันครับ แล้ว Gibson cl 40 เทียบกับ Gibson Songwriter
เป็นไงบ้างครับ.................
ขอขอบพระคุณในทุกๆคำตอบครับ

สำหรับ เสียงเปล่า ของ CL40 กับ SongWriter เฉพาะตัวที่ผม มี น่ะครับ เนื่อง Gibson อย่างที่ว่าไว้ เสียงไม่เหมือนกัน

CL40 เสียงทุ้มจะออกดีกว่า Songwriter นิดหน่อย แต่ย่านแหลมพอๆ กัน แต่ พอนำไปใช้งาน ออก แอมป์ แล้ว songwriter ดีกว่า หลายขุม เนื่องจาก PU ดีกว่ามาก เป็น fishman prefix ส่วน CL40 PU เป็น Passive ธรรมดา ออกแอมป์แล้ว เสียงและการปรับแต่ง จึงสู้ตัวบนไม่ได้ ครับ ผมว่า Takamine ENV ออก Amp ผมยังชอบมากกว่า CL40 เลยครับ

CL40 เสียงแต่ละตัวไม่เหมือนกันจริงๆ ผมลองของ พี่กฤษณ์ แล้ว เทียบกับของผม เสียงไม่เหมือนกันจริง ๆ เดี๋ยวไว้มีโอกาส ต้องหิ้วเอาไปเทียบกันใกล้ๆ กัน สักทีครับ

CJ165 rosewood ตัวนี้ยังไม่เคยลอง แต่ก็อยากได้ ตอนนี้ เจ้าของใหม่ เอามาปล่อย น้ากล้า อย่าช้า ครับ

D55 ตัวนี้ TOP of Line การันตรี โดย น้ายอดเยี่ยม ตัวนี้ เด็ดมาก ไม่ค่อยได้มีใครยอมปล่อยออกมา เจ้าของเดิมก็ เป็น คอ Guild ตัวจริง อยากได้เหมือนกันครับ

ถ้าจะให้ดี ซื้อเก็บไว้ให้หมดเลยครับ
(This post was last modified: 20-11-2010, 10:09 by Naris.)
19-11-2010, 21:09
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ - by Naris - 19-11-2010, 21:09

Forum Jump: