Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ
ถ้าจะเริ่มเทียบกันไปเรื่อยชาตินี้ทั้งชาติก็เทียบไม่หมดหรอกครับ กีต้าร์ระดับนี้ไม่มีรุ่นไหนไม่ดีหรอกแต่คุณจะชอบรุ่นไหนมากที่สุดนั้นมันเป็นเรื่องของคุณครับ อย่ามาให้ผมฟันธงเลยเพราะตัวผมเองก็ยังตัดสินใจไม่ใด้ว่ารุ่นไหนมันดีที่สุดเลยต้องซื้อมันเก็บไว้ทุกรุ่นไงครับ

ถ้าจะซื้อกีต้าร์มือสองนี่ควรเช็คก่อนนะครับว่าเจ้าของเดิมเขาไปแต่งอะไรมาบ้างเพราะที่เคยเห็นหลายครั้งเขาไปฝน saddle ลงจนเสียงออกไม่เต็มที่ ถ้าดูไม่เป็นควรหาคนที่ดูเป็นไปดูด้วยครับ
17-11-2010, 10:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผู้รู้ครับ ช่วยตอบทีครับ GIBSON ตัวไหนดีครับ - by pood - 17-11-2010, 10:26

Forum Jump: