Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
Author Message
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
(14-11-2010, 06:21)napman Wrote: Without asking her, I alledgedly put Sukanya & Den's creation here. I just wanted us to enjoy this like I did, besides it's one of my all time favorite songs too;ฮา ฮา ในที่สุดก็สามารถส่งผ่านบรรยากาศคืนวันที่๑๓ ครับ วันนี้ผมเป็นโซ่โล่โฮสต์ในช่วงแรกครับเพราะคุณหนึ่งเจ้าของบ้านแสนสวยหลังนี้ติดภาระกิจกับบริษัท เวลาประมาณ๑๙น.ครอบครัวน้าป๋อ น้านิด ๗ ท่านมาถึงบ้าน ประกอบด้วย น้าป๋อ แม่แดง หนูปิ๊ง ดช.ปั๊ง (ถ้าจะให้สอดคล้องกันน่าจะเป็นแม่แปง ฮิ ฮิ ล้อเล่นครับ) น้านิด แม่แป๋ม ดญ.พิจชิ่ โดยความพอใจอันดับแรกของแขกวีไอพีคือผมมีทีวีไห้ดช.ปั๊ง ดญ.พิจชิ่ ดูทอยสตอรี่โดยดช.ปั๊งแสดงความเป็นสุภาพบุรุษรอชมอาวาทาร์ทีหลังต่อจากทอยสตอรี่ น่าชื่นชมมากครับ ต่อไปผมก็ได้เห็นความรอบคอบของแม่แป๋มที่สังเกตุเห็นว่ามีประตูกระจกอยู่ในบ้านจึงมีการออกประกาศการเข้าออกว่าเด็กดีก่อนเข้าห้องดนตรีต้องมีผู้ใหญ่มาด้วยจ๊ะ แล้วเราก็ไปทานอาหารกันซึ่งทางแม่แดงกับแม่แป๋มก็ช่วยกู้หน้าผมไว้ได้โดยมีอาหารเสริมมาทันเวลาพอดีครับเพราะตอนเช้าผมตื่นมาพบว่ามีอาหารที่เหลือจากเมื่อคืนแค่เป็ดย่าง๓ชิ้นไก่ย่าง๒ชิ้นซอสเสจ๑ชิ้นพอดีแบบเฉียดฉิว ว้าวคราวหน้าจะจัดงานต้องรอน้องหนึ่งกลับมาก่อน เข้าใจไหมครับคุณอาโนล์ ..ครับๆเข้าใจครับ..และแล้วไฮไลท์ก็เริ่มโดยหนูปิ๊ง(แพนเทอร์)กับแม่แดงโชว์ดูโอฮาโมนี เสียงร้องนำใสมากครับหนูปิ๊ง เฮ้อลูกสาวไครเนี้ยะสวยจังเก่งมากๆน้าป๋อภูมิใจหวงด้วย แม่แดงร้องฮาโมนีผมฟังจนไม่กล้าเปิดเครื่องฮาโมนีของผมเลยครับ จ๋อย ประมาณ๒ทุ่มน้านิมิตก็มาถึงและไม่ทานอะไรเลยเหมือนเดิมครับตรงไปเล่นมาตินที่ผมเพิ่งไปติดPUกับช่างสมชายมา เสียงเป็นอย่างไรครับน้าๆช่วยบอกด้วยครับสำหรับผมทราบอย่างเดียวว่าต้องไปหาแบตนิวเคลียร์มาไส่เพราะเปล่ียนแบตบ่อยครับ ทันใดนั้นบุคคลในแว่นตาท่านหนึ่ง(ซึ่งตอนกลับออกไปไม่ได้ไส่แว่น ไม่ทราบว่ามองเห็นทางได้อย่างไร)เดินหิ้วถุงกระดาษซึ่งข้างในบรรจุขนมของฝากเยอะแยะและอีกถุงหนึ่งมีของหนักๆเป็นขวดๆพบต่อมาภายหลังว่าเป็นเบียร์ครับ ฮีบอกว่าเลิกดื่มไวน์ของผมแล้วเลยขนมาเองครับพร้อมกับเดินผ่านห้องนำ้ทีเคยลื่นล้มพร้อมกับยิ้มน้อยๆอย่างไว้เชิงไปรับประทานอาหารและมาร้องเพลงของแอน เมอเรย์ให้เราฟัง คุณยอดเย่ียมครับ ไล่ๆกันนั้นอาจารย์เด่นพร้อมกับคุณสุกัณยาซึ่งรับเชิญตอนบ่ายๆอุตสาห์ออกจากงานแต่งงานลูกศิษย์ของท่านและไปส่งลูกๆที่บ้านแล้วจึงมาร่วมงานกับเราขอขอบคุณในนำ้ใจครั้งนี้ด้วยครับ ผมนั่งหลับตาฟังแผ่นที่อาจารย์เด่นอัดที่แกรมมี่ เออไม่ใช่ครับที่อาจารย์เล่นให้ฟัง แยกไม่ออกเพราะเหมือนฟังจากแผ่น ฮิ ฮิ คุณสุกัณยาร้องเหลงหวานทุกเพลงครับ ผมดีใจที่ทำให้คุณสุกัณยาหัวเราะตอนผมลงไปคลานต้วมเตียมตามพืื้นดินเพื่อไปห้องนำ้ ไม่อยากเอาตัวโตๆไปบังกล้องครับ น้าอ้นไม่ได้มาเพราะติดซ้อมดนตรีใหญ่ น้าสุรัตน์ต้องไปประชุมกับม้าที่ต่างจังหวัด เราจะนัดซ้อมกันใหม่เร็วๆนี้ครับ

สวัสดีครับน้าแนป น้าซิน น้าหม่าว นัาสุรัตน์ น้าโฮป มีการซ้อมใหญ่ที่บ้านครับ

allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"> allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385">
(This post was last modified: 14-11-2010, 19:18 by Capt.Arnold.)
14-11-2010, 09:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: God loves A Cowboy - by boobyblue - 09-08-2010, 23:03
RE: God loves A Cowboy - by WildWest Cowboy - 09-08-2010, 23:09
RE: God loves A Cowboy - by boobyblue - 09-08-2010, 23:32
RE: God loves A Cowboy - by povation - 10-08-2010, 00:02
RE: God loves A Cowboy - by Webmaster - 10-08-2010, 00:22
RE: God loves A Cowboy - by sukanyastory - 10-08-2010, 05:43
RE: God loves A Cowboy - by napman - 10-08-2010, 06:45
RE: God loves A Cowboy - by WildWest Cowboy - 10-08-2010, 13:29
RE: God loves A Cowboy - by napman - 11-08-2010, 05:07
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - by Capt.Arnold - 14-11-2010, 09:41
I love www.nimitguitar.com - by Mikeloo - 27-07-2011, 23:46

Forum Jump: