Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Open Stage for Country/Any kind of music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
Author Message
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ
(18-10-2010, 00:22)cin Wrote: ผมแอบไปเห็นคลิปที่ น้าอาร์โนลด์ กับ น้าWWC และอีกหลายคนแจมกันมาแล้ว
ดูแล้วรู้สึกสนุกมากครับ ร้องเพลงกันอย่างมีความสุข ชอบมากครับ
เสียดายไม่ได้ไปร่วมจริงๆ
คิดว่าน้า wwc น่าจะเอามาลงกระทู้เร็วๆนี้ครับ
น้าcinครับที่สตูฯแห่งนี้ชั้น๒มีห้องว่างstanbyตลอดครับเหมือนเดิมครับ " You can check out anytime , but you can never leave " ครับ๕๕๕๕ ลงจากเครื่องจากเชียงใหม่มาตั้งหลักที่สตูฯก่อนนะครับวันต่อไปจะไปไหนค่อยว่ากันครับ

(19-10-2010, 00:10)hopebaby Wrote: H-e-l-l-o Big Grin

พอดี 2-3 วันนี้ไม่ค่อยว่างครับ เพิ่งกลับมาและปรากฏว่าเกาะกระทู้ไม่ทันอีกแย้ว 555 วันนี้ว่างเลยมาเก็บตกบรรยากาศใช้เวลาไล่เปิดดูทุกคลิปอยู่ราวเกือบ 1 ช.ม.เต็ม(เหนื่อย..5555) ไม่ยอมมอดจั๊กทีเน่อแถมดูไปดูมามันยิ่งลุกลามดับยากขึ้นไปทุกที ดูบรรยากาศที่บ้านน้ากับปิตันเป็นตัวอย่างครับยิ่งมีหัวเชื้อเพลิงชั้นดีดอมเปริยองเสิร์ฟในแก้วบางกริ๊บตลอดคืนแบบนี้คอคันทรี่เหล้าขาวอย่างผมยังอยากกลืนน้ำลายตัวเองรู้งี้ไปด้วยดีฝ่า..5555(แซวเล่นกันครับน้าๆ) บรรยากาศสนุกสนานเมามันมากครับคอเพลงแบบเดียวกันหลายๆคนได้มาอยู่สังสรรค์ร้องเพลงเล่นดนตรีด้วยกันดื่มด่ำเมรัยมิตรภาพ แบบนี้ไปหาที่ผับที่บาร์ไหนคงไม่มีให้เสพ เห็นภาพน้ากับปิตันยกมือโบกและร้องเย้ๆ.เกือบทุกครั้งหลังจบเพลงที่เล่นชวนให้ผมนึกภาพตอนที่น้านำเครื่องลงจอดพอล้อแตะพื้นอย่างนุ่มนวลผู้โดยสารทั้งลำปรบมือน้ากับปิตันของเราคงออกแอคชั่นประมาณนี้แหละ5555 มีตติ้งคราวหน้าต้องมีภาพน้าhopeด้วยคนซักสองคลิป Big Grin

น้าnap ป๋าดันของเรามีทีเด็ดมาอวดอีกแย้ว555 เพื่อนน้าnap เล่นกีต้าร์ได้น่าดูชมครับถ้าแกว่างเมื่อไหร่อยากเห็นแกสมัครสมาชิกที่นี่ด้วยครับจะได้หยอกกันได้ถนัดๆหน่อย Smile
ชอบเพลงชุดนี้ที่น้าnapเล่นทุกเพลงครับ This Old Guitar สารภาพว่าเพิ่งจะเคยฟังเป็นครั้งแรกนี่แหละ ชอบตอนจบที่น้าโชว์กีต้าร์ ดูเก๋าดี...เพลง Time Of Your Life ของวงวัยรุ่น Greenday เป็นเพลงที่ดีครับช่วงหลังๆผมไม่ชอบฟังเพลงสมัยใหม่แล้วแต่เพลงนี้ยกให้ เนื้อหาช่างสอดคล้องกันกับ Wasted On The Way อย่างลงตัว..

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับน้า ;-)
วันนี้ขอเกาะกระแสเพลง Bread ด้วยคน
น้ากับปิตัน/Diary
น้าNap/Aubray
ของผมอันนี้เลย Everything I Own ครับ

Big Grin
น้าโฮปครับครั้งต่อไปมานะครับอยากให้สัมผัสครับ สดใสเป็นเดือนครับ

(18-10-2010, 17:59)WildWest Cowboy Wrote:

กรุณาอ่านชื่อศิลปินที่ชื่อไฟล์ ฮ่าๆๆๆBig Grin
ทั้งน้าnapและเพื่อนน้านี่สุดๆกันทั้งคู่เลยครับ
๕๕๕๕ ขอบคุณครับ บัดดี็เพิ่งเห็นคลิปที่ไม่ได้ถ่ายเองครั้งแรกครับ ตลกดีครับ

(18-10-2010, 00:22)cin Wrote: ผมแอบไปเห็นคลิปที่ น้าอาร์โนลด์ กับ น้าWWC และอีกหลายคนแจมกันมาแล้ว
ดูแล้วรู้สึกสนุกมากครับ ร้องเพลงกันอย่างมีความสุข ชอบมากครับ
คิดว่าน้า wwc น่าจะเอามาลงกระทู้เร็วๆนี้ครับ
น้าcinครับมีหลายฉากที่ประทับใจแต่ถ่ายไม่ทันครับ กรุณามาแสดงเองดีกว่าครับ มาอยู่ที่น้ีเลยนะครับ Themes ของโชว์ครั้งต่อไปน่าจะออกหวานซิํ้ง คันทรี ภูเขา อนุรักษ์ธรรมชาติ มีโปรเกรสซีฟเล็กๆ ใครท่านใดที่รู้ตัวว่าถูกพาดพิง ( อยู่ในข่ายหลายหลายคนนะครับ )ก็ช่วยส่งสัญญาณหน่อยนะครับSmileSmileSmileBig Grin

น้าcinครับมีหลายฉากที่ประทับใจแต่ถ่ายไม่ทันครับ กรุณามาแสดงเองดีกว่าครับ มาอยู่ที่น้ีเลยนะครับ Themes ของโชว์ครั้งต่อไปน่าจะออกหวานซิํ้ง คันทรี ภูเขา อนุรักษ์ธรรมชาติ มีโปรเกรสซีฟเล็กๆ ใครท่านใดที่รู้ตัวว่าถูกพาดพิง ( อยู่ในข่ายหลายหลายคนนะครับ )ก็ช่วยส่งสัญญาณหน่อยนะครับSmileSmileSmileBig Grin

(This post was last modified: 19-10-2010, 20:45 by Capt.Arnold.)
19-10-2010, 20:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: God loves A Cowboy - by boobyblue - 09-08-2010, 23:03
RE: God loves A Cowboy - by WildWest Cowboy - 09-08-2010, 23:09
RE: God loves A Cowboy - by boobyblue - 09-08-2010, 23:32
RE: God loves A Cowboy - by povation - 10-08-2010, 00:02
RE: God loves A Cowboy - by Webmaster - 10-08-2010, 00:22
RE: God loves A Cowboy - by sukanyastory - 10-08-2010, 05:43
RE: God loves A Cowboy - by napman - 10-08-2010, 06:45
RE: God loves A Cowboy - by WildWest Cowboy - 10-08-2010, 13:29
RE: God loves A Cowboy - by napman - 11-08-2010, 05:07
RE: Open Stage for Country music ขอเชิญทุกท่านมาร่วมแจมครับ - by Capt.Arnold - 19-10-2010, 20:16
I love www.nimitguitar.com - by Mikeloo - 27-07-2011, 23:46

Forum Jump: