Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำการซื้อ Yamaha LL16 ที่ญี่ปุ่นค่ะ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอคำแนะนำการซื้อ Yamaha LL16 ที่ญี่ปุ่นค่ะ
ตามปกติแล้วสินค้า Yamaha เขามีส่วนลดจากราคาตั้งแตกต่างกันครับแล้วแต่ว่าใครเป็นคนซื้อ ถ้าเดินเข้าไปที่ Beat Spot เขาลดให้ 10% ถ้าไปซื้อร้านตามห้างอย่าง Music Collection ก็ใด้ลด 20% เฉพาะของที่มีในสต้อค ถ้าฝากศิลปินซื้อก็ใด้ลด 25% ครับ ส่วนสปอนเซอร์ที่ผมว่าเขาน่าจะสั่งให้ใด้ในราคาลดไม่ต่ำกว่า 25% คือเจ้านี้ครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=7043

ที่บอกว่าเขาน่าจะลดให้เพราะเห็นเขาขาย Yamaha mixer อยู่ในราคาลด 30% จากราคาตั้งครับ ถ้าเขาไม่ลดให้ก็เดินไปซื้อที่ย่งเส็งครับ

ส่วนที่น้ายอดเยี่ยมบอกว่าที่ Tom Lee ราคาแค่ 21,000 บาทนั้นก็จริงครับแต่เป็นการลดราคาล้างสต้อคสินค้า Yamaha ที่ค้างสต้อคมาหลายปีครั้งเดียวเท่านั้น อย่างรุ่น LL36 ยังลดเหลือแค่ 62,000 บาทเลย ตอนปลายปีที่นี่เขามี Big Sale ซึ่งแต่ละปีเขาจะลดล้างสต้อคยี่ห้อต่างๆกันออกไป อย่างเมือสองปีที่แล้วนี่เขาล้างสต้อค Gibson และ Ovation ปีที่แล้วล้าง Yamaha และ Takamine เป็นต้น ปีนี้น่าจะเป็น Martin กับ Taylor นะครับ
31-08-2010, 13:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำการซื้อ Yamaha LL16 ที่ญี่ปุ่นค่ะ - by pood - 31-08-2010, 13:25

Forum Jump: