Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนถามแบบ คนไม่รู้นะครับ
Author Message
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

Likes Given: 0
RE: รบกวนถามแบบ คนไม่รู้นะครับ
ถ้าพูดถึงเรื่องความเนี๊ยบ ... Gibson ทำได้แค่ ผ่าน ครับ ส่วน martin งานเรียบร้อยเลยทีเดียว (สุดยอดเลยผมว่าเป็น taylor กับ lowden)

ถ้าพูดถึงเรื่องคุณภาพเสียง ... Martin จะออกแนวชุ่มฉ่ำ เสียงเบสลึกๆ ถือเป็นมาตรฐานของคำว่า เสียงดี ส่วน Gibson นั้น เสียงจะออกแห้งๆ ... ออกแนวคม ชัด แบบแห้งๆ เสียงเบสแข็งกระด้างกว่า martin

ขึ้นอยู่ว่าเรากำลังเปรียบเทียบทรงไหนกันอยู่ด้วยครับ
16-08-2010, 17:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนถามแบบ คนไม่รู้นะครับ - by veedemort - 16-08-2010, 17:43

Forum Jump: