Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
อ่านแล้วปลื้มครับที่พวกน้าๆเริ่มหาเรื่องสนุกๆมาจัดสังสรรค์กันอีกหลังจากเงียบกันมาเป็นปี ถ้าจะจัดงาน "กีต้าร์ตัวแรก" กันก็มาจัดที่บ้านผมใด้ครับเพราะเมื่อก่อนเราก็สลับกันเปิดบ้านระหว่างบ้านเต่าและบ้านคลองประปาตลอดมา ถ้าบ้านเต่าต้องรับศึกหนักกับงานชุมนุมกีต้าร์มาร์ตินไปแล้ว ผมขอรับจัดงาน "ชุมนุมรักแรก" ครับ

คอนเซ็ปของงานก็คงเป็นตามที่น้ากอล์ฟเสนอมาครับ กีต้าร์นั้นไม่จำเป็นตัวแรกที่มีนะครับเพราะพวกคนอายุมากเสียเปรียบแต่เป็นตัวแรกที่ชอบและเก็บไว้ถึงทุกวันนี้หรือเป็นกีต้าร์ในฝันที่เคยอยากใด้เป็นตัวแรกแต่เพิ่งมีสตางค์ซื้อตอนหลังก็ใด้

ถ้าเป็นไปใด้ผมอยากฟังเพลงเพลงแรกที่คุณเล่นใด้ด้วยหนึ่งแพลงครับ

บังเอิญกีต้าร์ตัวแรกของผมยังอยู่ที่บ้านครับ คงต้องเอามาอวดด้วยแน่นอน (ส่วนคนที่เล่นอยู่ในรูปนั้นหายไปจากชีวิตสามสิบกว่าปีแล้วครับ)

[Image: 0janew.jpg]
10-08-2010, 12:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ - by pood - 10-08-2010, 12:23

Forum Jump: