Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
Author Message
ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Offline
Member

Likes Given: 2
RE: กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
(05-08-2010, 12:00)ton666 Wrote:
(05-08-2010, 09:55)cin Wrote: กีต้าร์ตัวแรกของผมเป็นกีต้าร์ยี่ห้อ Kapok ไม่ได้ทะลึ่งนะครับ ขอยืนยันว่ายี่ห้อนี้มีจริงๆเป็นสี Sunburst ครับได้มาตอนประมาณสิบขวบ แม่ผมซื้อให้ประมาณหกร้อยบาท จำได้ว่าเล่นลำบากมากเพราะ Action สูงมาก ตอนนี้ไม่รู้ว่าหายไปไหนแล้ว

ที่ผมประทับใจจริงๆและอยากจะได้เป็นเจ้าของมากๆในตอนนั้น คือกีต้าร์โปร่งยี่ห้อ Hondo รุ่นที่มีลำโพงติดมาเลยอยู่บริเวณด้านหน้าของกีต้าร์ มันเป็นแบบโปร่งไฟฟ้า ที่มีแอมป์และลำโพงติดมาให้เสร็จในกีต้าร์เลย รู้สึกว่านครหลวงจะนำเข้าแล้วมาโฆษณาในหนังสือเพลง เฝ้าเวียนวนดูตั้งหลายรอบ แต่ไม่เคยมีโอกาสได้เป็นเจ้าของครับ แปลกมากจริงๆครับสมัยนั้น

hondo นี้เป็นตัวที่2ครับ ที่ได้เจอครับ

เเละทําให้ผมรุ้ว่า กีต้าทีเสียงดีๆเนี้ย ไม่ต้องมีสีเยอะก็ได้5555

(05-08-2010, 11:11)Maow Wrote: ของผมเป็นยี่ห้อ Kimus มั้งครับ แต่มันก็ได้อันตรธานหายไปเรียบร้อยแล้ว

Kimus อันนี้เป็นตัวที่สองครับ นึกว่าจะไม่มีคนรู้จักยี้ห้อนี้ซะเเล้ว ตัวนี้คิดถึงมากเลยครับ

เป็นของพ่อผมเองครับ ไปตามกลับมาจากบ้านญาติ

ใช้จน เข้ากรุงเทพ เสียดาย เพื่อนผมทําพังซะฉิบ ไม้อัดธรรมดา เเต่มันส์......ทุกครั้งที่จับครับ

จําได้เลย ในซาวโฮลด์ เขียน เมด เยอรมันนีBig GrinBig GrinBig Grin

เพิ่งไม่นานผมเห็น นครหลวงที่ สยามพารากอล เอามาตั้งโชว์อยู่นะครับ Hondo แต่ไม่รู้จะขายรึป่าวลองไปดูนะครับ
06-08-2010, 15:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ - by ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ - 06-08-2010, 15:29

Forum Jump: