Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามหลายข้อครับ
Author Message
เดอะตู่ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ถามหลายข้อครับ
(31-07-2010, 11:14)zuzaa Wrote: ขอถามหลายข้อครับ
1.กีต้าร์โปร่ง Laminate VS All Solid เสียงออกมาแตกต่างกันมากไหมครับ
2.ถ้าเปรียบเเทียบระหว่างกีตาร์ดังๆ แต่เป็น laminate กับ กีตาร์ nonameแต่เป็น all solid เสียงสู้กันได้ไหมครับ
3.อยากทราบว่าไม้ที่ทำกีตาร์ ไม้อะไรหนักที่สุด น้ำหนักของไมัที่ทำกีตาร์มีผลกับเสียงไหมครับ กีตาร์ที่หนักเสียงจะออกแนวไหนครับถ้าเทียบกับตัวที่เบากว่า
เสียงจะแน่นกว่ามั๊ยครับ
ขอขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ
ตอบตามความเห็นส่วนตัวนะครับ

1...เสียงเปล่าแตกต่างครับ(ตัวต่อตัว) ทุกวันนี้บน stage ผมใช้ทั้งสองแบบครับ สำหรับผมไม่แตกต่างส่วนใหญ่ใช้แค่ top solid ครับ

2... ความแข็งแรงทนทาน ยกให้ back&side ที่เป็น Laminate ส่วนการเปรียบเทียบเรื่องเสียงนั้น ผมขอไม่ออกความเห็นครับ เนื่องจากในบ้านนี้มีคนที่รักไม้แท้ และมีคนที่รัก ไม้เทียม เอาเป็นว่า ของแพงวัสดุแพง =ราคาแพงก็มี ของถูกวัสดุถูก+ราคาแพงก้มี
รถราคาแพงแรงมาแต่เกิด แต่ถูกสวนด้วยรถญี่ปุ่นเน่าๆ แต่วางเครื่อง v8 4000cc ก็มีครับ
ทุกอย่างล้วนแล้วคำว่า "นิยม ชม ชอบ" ครับ

แต่ถ้ามาว่าด้วย การนำไปใช้งาน สำหรับผม เลือก back&side Laminate ส่วนtop solidครับ
รอ กูรุ้ เอ๊ย!!!กูรู ท่านอื่นมาตอบนะครับ
รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

31-07-2010, 15:23
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามหลายข้อครับ - by เดอะตู่ - 31-07-2010, 15:23

Forum Jump: