Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขายกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า Martin OMC special edition pick up Fishman Aura
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขายกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า Martin OMC special edition pick up Fishman Aura
ก่อนที่จะมีการเข้าใจผิดเกิดขึ้น ผมขออนุญาติทวนคำถามที่ผมโพสต์ใหม่นะครับ

ผมถามว่า OMC Special Edition ตัวที่ลงขายนี้มีข้อแตกต่างกับรุ่นธรรมดาที่ไม่ใช่รุ่น special edition อย่างไรเพราะผมคิดว่า Martin คงออกรุ่นใหม่มาแล้วและราคาคงสูงกว่า OMC Aura รุ่นเก่าแน่นอน ตัวทีผมเคยมีนั้นผมซื้อตอนที่ลัคกี้ยังเป็นตัวแทนจำหน่ายอยู่ครับและราคามือหนึ่งสมัยนั้นก็ไม่ถึงแสนบาทผมก็เลยสงสัยว่าตอนนี้พอเป็น Special Edition ขึ้นมาแล้วราคามันโด่งขึ้นเป็นแสนกว่าๆแล้วหรือ

เรื่องการตั้งราคาขายนั้นผมไม่เคยออกความเห็นว่าถูกหรือแพงครับแต่ผมยังสงสัยว่าตกลงแล้วตัวที่ขายนี่มันเป็นรุ่นอะไรกันแน่ ผมเองก็ไม่ทราบมาก่อนว่าตัวแทนจำหน่ายรายใหม่เขาตั้งราคา OMC Aura โด่งขึ้นไปเป็น 125,000 บาทแล้ว

การลงประกาศขายของนั้นไม่ว่าคนขายจะเป็นนักดนตรี นักสะสมหรือพ่อค้าก็ควรจะลงข้อมูลที่ถูกต้องนะครับ ถ้าคนอ่านอย่างผมมีความเห็นว่าข้อมูลที่ลงนั้นยังไม่ละเอียดพอหรืออาจมีข้อผิดพลาดมันก็น่าจะเป็นสิทธิ์ของผมที่จะขอข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้ขายหรือผู้อ่านท่านอื่นๆใด้ ตอนนี้ผู่อ่านทุกท่านก็รู้แล้วจากคำตอบของคุณ pong 555 ว่าราคาที่เสนอขายนั้นถูกกว่าของใหม่ตั้งหมื่นห้าพันบาทและรุ่นนี้ก้เป็นรุ่นที่ค่อนข้างหาซื้อยากด้วย
23-07-2010, 18:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขายกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า Martin OMC special edition pick up Fishman Aura - by pood - 23-07-2010, 18:11

Forum Jump: