Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@
Author Message
plankton Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@
^
^
ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ครับ ^_^

ที่ผมบอกว่า body ไม่เหมือนเชืี่อถือไม่ได้หรอกครับ
เพราะผมก็ยังไม่เคยจับตัวจริงเหมือน มีแต่หาดูภาพอย่างหนักหน่วง
ในช่วงสามเดือนที่ผ่านมา และเห็นว่าเหมือนของ guitarcenter มันจะดูไม่เนียนมากครับ จะเห็นรอยแปะทับไปมา

อีกข้อก็คงเพราะ bias จากที่คิดว่าสั่งไม่ได้ด้วยแหละครับ

งั้นให้ผมคิดเอง ก็แสดงว่าอาจจะซิกแซกด้วยการสั่ง spec แบบ EC
แล้วไม่ต้องใส่ลายเซ็นต์ เพื่อไม่ให้ผิดสัญญามั๊งครับ

เพราะจริงแค่ทำ spec เหมือนทุกอย่าง แล้วไม่ต้องมีลายเซ็นต์
ก็ไม่สามารถฟ้องว่าเป็น signature ได้แล้ว

คล้ายๆกรณี EVH

ของพี่ๆแก๊งค์ลูบคลำ ก็ไม่ได้เขียนว่า Eric clapton Signature ครับ
แสดงว่าเป็นสั่ง Spec เหมือน แต่หลีกเลียงคำว่า Signature จริงๆ

แต่ตัวนั้นสมควรแพงครับ ลายไม้ที่คอ สวยมหัศจรรย์จริงๆ

อ้อ goldleaf น่าจะจำกัดเฉพาะ model นี้นะครับ

เพียงแต่ ต้องดูว่า master 2 คนนี้ยอมทำให้หรือไม่ เพราะมันทำลำบาก
ต้องค่อยๆแปะทีละแผ่น

แต่ก็ไม่ค่อยเห็นนะ เห็นแต่ gold sparkle

ปล พึ่งกลับไปอ่านดีๆ ท่าน noname
ก็บอกแล้วนี่นา ว่าน่าจะสั่ง spec เลียนแบบ
บื้อจังเลยผม 555 ^_^

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความรู้ดีๆครับ

ปล2 ตัวสีชมพูสวยจัง
(This post was last modified: 23-07-2010, 15:54 by plankton.)
23-07-2010, 13:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตอบน้าNONAME เรื่อง GoldLeaf //StevieRayVaughan Signature,สภาพใกล้เคียง 100% @@@ - by plankton - 23-07-2010, 13:55

Forum Jump: