Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้องการซื้อ Classic Guitar Yamaha รุ่น CG-201S หรือ GC Series พร้อม Hard Case ค่ะ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ต้องการซื้อ Classic Guitar Yamaha รุ่น CG-201S หรือ GC Series พร้อม Hard Case ค่ะ
จำคุณครูใด้คลับคล้านคลับคลาเลยกลับไปค้นกระทู้เก่าดู คราวนี้ยิ่งสงสัยหนักว่ามือกีต้าร์คลาสสิคระดับนี้น่าจะมีกีต้าร์ตัวโปรดที่ใช้อยู่ประจำแล้วไม่ใช่หรือครับ ทำไมต้องหาซื้อตัวใหม่เพื่อไปสอบด้วย แล้วทำไมถึงอยากใด้ CG201S ที่เสียงก็ไม่ใด้มีอะไรโดดเด่นล่ะครับหรือว่าชอบเป็นการส่วนตัว

ส่วน Yamaha GC-3 นั้นเป็นกีต้าร์ที่เสียงดังและ sustain ยาวเฟื้อยแต่ถ้าจะเล่นเพลงคลาสสิคอย่างเดียว sustain มันอาจจะยาวเกินความต้องการนะครับและ projection ก็ไม่พุ่งเท่า Asturias รุ่น standard ด้วย ผมว่ายังไงต้องนัดกันมาลองเล่น weekend หน้าดีกว่าครับ ส่วนเรื่องราคานั้นที่ผมว่าแพงแต่ก็ยังถูกกว่าไปซื้อ CG201S สภาพสวยๆเยอะครับ ถ้าคิดว่ากีต้าร์สภาพ "Relic" ที่หน้าตาทีรอยเต็มไปหมดแต่เรื่อง function ยังสภาพ 100% อยู่มันบ่งบอกถึงความเก๋าของคนเล่นก็มาลองใด้ครับ

กีต้าร์ตัวนี้คอยังตรงเป๊ะ saddle ยังเต็มอยู่เลยครับทั้งๆที่อายุ 42 ปีแล้ว

[Image: gc39.jpg]
(This post was last modified: 18-07-2010, 15:31 by pood.)
18-07-2010, 15:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ต้องการซื้อ Classic Guitar Yamaha รุ่น CG-201S หรือ GC Series พร้อม Hard Case ค่ะ - by pood - 18-07-2010, 15:26

Forum Jump: