Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
ผมเป็นเพียงแค่ลูกบ้านสีฟ้าคนหนึ่งเหมือนกับท่านทั้งหลาย (ยกเว้นน้านิมิตร ผู้เป็นWebmaster และเป็นเจ้าบ้านเพียงคนเดียว)
ก็พยายามหาอะไรๆมาร่วมสนุกกันตามนิสัยของผมที่ชอบสร้างสรรค์และไม่ชอบอยู่นิ่งเฉย (หาเรื่องเสียเงิน แต่ได้ความสบายใจ) เพื่อให้เพื่อนๆได้สนุกไปด้วยตามแต่ใครใคร่จะเต็มใจร่วมสนุก
ส่วนตัวแล้ว ผมแค่ติดตามชมการแข่งขันฟุตบอลโลกมาตั้งแต่เกิดและจำความได้เท่านั้นเอง
ส่วนการแข่งขันฟุตบอลนัดอื่นๆ หากไม่สำคัญระดับโลกจริงๆ ผมจะไม่ค่อยมีเวลาติดตาม (มัวแต่ไปติดตามกีตาร์)
ทำให้การตั้งคำถามทายปัญหานี้ยุ่งยากซับซ้อนแต่ไม่สับสน และยืนยันว่าไม่ได้ยากเย็นเลย (ยากช่วงตีหนึ่งครึ่งเป็นต้นไป) สังเกตได้จากการให้โอกาสอีกครั้งเนื่องจากครั้งแรกไม่มีใครตอบถูก โดยให้ทายเพียง 4 ทีมสุดท้ายเท่านั้น ทำให้คำตอบถูกจำกัดแคบลงมาอย่างน่าจะมีผู้ตอบถูกได้ ....แต่แล้ว.....กลับเป็นว่าไม่มีใครทายได้ถูก ได้แต่ทายได้ใกล้เคียงฉิวเฉียด ทั้งๆที่ผมเองและครอบครัวเต่าทุกคนนั่งเชียร์อย่างใจจดใจจ่อ และลุ้นว่าใครจะได้รางวัลกีตาร์เสียงดีตัวนี้ไปครองฟรีๆ

ต้องขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับความร่วมมือร่วมใจทำกิจกรรมดีๆให้กับบ้านสีฟ้าที่รักของเราทุกคน

ว่าแต่ว่า ใครนึกหากิจกรรมอื่นๆมาเล่นสนุกบ้าง....มีไหมครับ
ผมเองก็อยากมาเป็นผู้ร่วมรายการแบบลุ้นรับของฟรีกับเค้าเหมือนกัน....นะนะ...นะนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-07-2010, 01:30
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010 - by povation - 13-07-2010, 01:30

Forum Jump: