Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ mini compo ให้ส่งเสียงแทนลำโพงทีวี
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ mini compo ให้ส่งเสียงแทนลำโพงทีวี
ก่อนเสียเงินจำเป็นต้องเช็ครายละเอียดต่อไปนี้ครับ

1. mini compo รับแหล่งสัญญาณจากภายนอกใด้หรือเปล่า ถ้าเป็นรุ่นถูกๆส่วนมากจะไม่มีรูให้เสียบนะครับ ถ้ามีชองต่อ AUX-IN ก็โอเคครับ

2. กล่อง UBC มี ช่อง audio out หรือเปล่า ถ้าเป็นกล่อง digital มีแน่นอนครับแต่กล่องแบบ analog น่าจะไม่มี

ถ้ามีครบทั้งสองอย่างก็เสียเงินซื้อใด้เลยครับ สายต่อก็น่าจะเป็นหัว RCA ทั้งสองข้างครับ ความดังของเสียงใช้ใด้จาก remote ทั้งสองตัวครับ

ถ้าต้องการซื้อ mini compo มาเพิ่อฟังเสียง TV อย่างเดียวทำไมไม่ซื้อลำโพงคอมพ์ล่ะครับแค่คู่ละไม่กี่ร้อยบาทก็หรูแล้ว สายต่อก็ใช้แบบ RCA-Mini Stereo plug ครับ
27-06-2010, 18:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการใช้ mini compo ให้ส่งเสียงแทนลำโพงทีวี - by pood - 27-06-2010, 18:04

Forum Jump: