Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยคะ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยคะ
ผมในฐานะผู้ไม่ใช่เคยเล่นกีตาร์ Lowden
แต่อยู่ในฐานะผู้มีไว้ในครอบครองหลายรุ่นและยังใช้เล่นอยู่เป็นประจำ
ไม่ว่าจะเป็นรุ่นใดๆ Lowden เป็นกีตาร์ที่ให้เสียงโดดเด่น สดใส คมชัดกว่ากีตาร์อีกหลายๆยี่ห้อ
ถ้าเล่น Finger Style จัดว่าเหมาะมาก
ถ้าเล่น Strumming รูปทรงทั่วๆไป เช่น O, F หรือ S อาจไม่ค่อยเหมาะ
ยกเว้นจะตีคอร์ดบริเวณเหนือSoundhole ใกล้ๆกับ Fingerboard เสียงย่อมจะนุ่มนวลขึ้น
ที่ยืนยันได้แน่ๆ คือ Lowden ทรง D นั้น เหมาะมากทั้ง Strumming และ Finger Style
ผมเคยเล่นทรง D มาแล้วไม่ต่ำกว่า 4 ตัว ตีคอร์ดได้นุ่มนวลด้วยซิ
แต่ผมแปลกใจว่าทำไม ทรง D จึงไม่ผลิตแล้วหรือไงนะ
* คนที่ไม่รัก Lowden จริงๆ จะเบื่อง่าย มีไว้ไม่นานก็คิดอยากจะขายทิ้ง...ยกเว้นบางท่านมีเหตุผลอื่นๆในการขาย
ฉะนั้น ถามตนเองก่อนว่าอยากเข้าไปค้นหาความจริงและใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับเธอตลอดไปหรือไม่ *

บ้านเต่ายินดีต้อนรับ ทั้งยามเช้า สาย บ่าย เย็น ค่ำ ดึกสงัด...แต่จะกล้ามาหรือเปล่าล่ะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-06-2010, 15:00
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยคะ - by povation - 14-06-2010, 15:00

Forum Jump: