Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากถามน้า pood และเพื่อนสมาชิกเรื่องสายกีตาร์ว่า...
Author Message
fretbuzz Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากถามน้า pood และเพื่อนสมาชิกเรื่องสายกีตาร์ว่า...
ยอดเยี่ยม - กีตาร์ฟืน Wrote:ยอดเยี่ยม - กีตาร์ฟืน
นายกสภามหาวิทยาลัย

อยากถามหมอฟัน ว่ารูปกีตาร์ที่อยู่ใต้ log in มันคือกีตาร์อะไรครับ ผมชอบมาก
มองไกลๆเหมือนว่าเป็น slotted head ใช่มั๊ยครับ

ผมใช้สาย Elixer Phosphor Bronze กับกีตาร์ที่เน้น Picking เป็นหลัก
ให้เสียงคมชัด ใสกรุ๊งกริ๊ง

แต่ใช้สาย D'addario กับกีตาร์ที่ต้องการ Strumming ชอบเสียงทุ้มนุ่ม
และไม่แย่งกันกันออกทีละเส้นเหมือนใช้ Elixer ตอนที่ Strumming

กะว่าจะใช้สาย Elixer กับ 'addario สลับกันอย่างละสามเส้น
เผื่อจะเล่นได้ทั้ง Picking และ Strumming ในกีตาร์ตัวเดียวครับ

คุณหมอฟันคิดว่ายังไงครับ?

..............................................................................................
ชีวิตต้องสู้ แม้ต้องปากกัด ตีนถีบ ขาหนีบ ตูดดัน
เหมือนที่น้า maow ตอบถูกแล้วครับ taylor john denver ครับ ปกติ กีตาร์รุ่นนี้เป็นทรง grand concert แต่ตัวนี้ เป็นตัวสั่งทําพิเศษ เป็นทรงgrand auditorium ครับ
25-10-2007, 14:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: