Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ตัวนั้นสำคัญ....ไฉน
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: กีตาร์ตัวนั้นสำคัญ....ไฉน
Ryan ในEBay ตัวนั้น เมื่อซักปีก่อน เจ้าของเขาก็bidมาจาก EBay นี่แหละครับ bid ด้วยราคา $8800 ซึ่งถือว่าถูกมาก เพราะ Ryan Brazilian เดิ๋ยวนี้ $15000 ขึ้น ที่ผมจำได้เพราะเจ้าของคนเดิมเอามาลงขายในEBay ในราคาถูกกว่าปกติ (แต่ถูกไงก็เกินเอื้อม)

ยังไงถ้าใครสนใจตัวนี้ลองเสนอราคาเขาดู อาจจะได้ถูกกว่าราคาตลาดพอควร และเขาก็ยอมส่งไทยด้วย แต่ว่าเขาเอากำไรสูงแน่ๆครับ ไอ้ที่จะขายต่ำกว่า10000 คงยาก

ผมหมั่นไส้นายคนนี้พอควร เพราะชอบกวาดกีตาร์ราคาถูกๆ ดีๆ (แต่มันจะถูกไง ผมก้ไม่มีเงินซื้อ) แล้วเอามาขายเอากำไร บางตัวที่ผมเห็นเขาได้ไป ถูกมาก เห็นแล้วอิจฉายิ่งนัก เคยเกือบจะซื้อD40BLE กะเขาแล้ว แต่เห็นเขาโก่งราคาเหลือเกินเลยปล่อยไป (แต่ราคาที่เขาจะเอา สุดท้ายก็มีคนซื้ออยู่ดี) ตอนนี้เสียดายซะแล้ว

เรื่องRyan ตัวนี้ยืนยันว่าข้อมูลจริง เพราะฝรั่งคนนี้เล่นweb กีตาร์ต่างประเทศที่ผมเล่นครับ และผมเคยติดต่อเขาเพราะสนใจกีตาร์บางตัวของเขาครับ

ปล. เราใช้เวลาในEBay มากไปเปล่าฟะเนี่ย
(This post was last modified: 07-06-2010, 23:37 by Noname.)
07-06-2010, 23:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ตัวนั้นสำคัญ....ไฉน - by Noname - 07-06-2010, 23:01

Forum Jump: