Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีร์ต้าไฟฟ้า เล่นไงอะ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: กีร์ต้าไฟฟ้า เล่นไงอะ
อูยยย
ตอบยากเกิ๊น

ถ้าถามว่ากีต้าไฟฟ้ากับกีต้าโปร่งเล่นแตกต่างกันยังไง...ผมว่ามันแล้วแต่เราจะเล่นน่ะครับ
ว่าเราอยากจะเล่นยังไง
จะตีคอร์ดร้องเพลงก็ได้ โซโล่ตอดๆ ล้อกับการร้องก็ได้ โซโล่เดี่ยวๆ ตอนไม่มีร้องก็ได้
คือพยายามจะบอกว่าเล่นเหมือนกีต้าโปร่งก็ได้ เล่นไม่เหมือนก็ได้อ่ะครับ

แต่ที่สำคัญที่สุด ในความรู้สึกผม
ความแตกต่างของมันก็คือ
กีต้าไฟฟ้าต้องเล่นอย่างน้อย 3 ชิ้น (กีต้าไฟฟ้า+เบส+กลอง) ถึงจะฟังดูดีกว่าครับ

ส่วนกีต้าโปร่งนั้น...เล่นคนเดียวฟังเพราะกว่าครับ
อืม....หรือจะหลายคนก็ได้ แต่ชิ้นอื่นก็ต้องเป็นกีต้าโปร่งด้วยอ่ะครับ
ประมาณว่า คนนึงเล่นริทึ่มคนนึงโซโล่อ่ะครับ (โปร่งทั้งคู่นะ)
(ถ้ากีต้าโปร่งมาเจอ เบส กับกลอง ถึงมันจะฟังพอได้เรื่องจังหวะกับความสนุก
แต่ผมว่ามันทำให้ความไพเราะของกีต้าโปร่งหายไปเยอะเลยครับ)

ไม่รู้จะช่วยสร้างความกระจ่างได้บ้างมั้ยนะครับ

แล้วก็ยินดีต้อนรับด้วยครับ
10-05-2010, 00:27
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีร์ต้าไฟฟ้า เล่นไงอะ - by dear709 - 10-05-2010, 00:27

Forum Jump: