Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คลายสาย 3 เร็วๆ อาจทำให้สายขาด
Author Message
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

Likes Given: 0
RE: คลายสาย 3 เร็วๆ อาจทำให้สายขาด
น้า pood > ผมอาจจะเข้าใจผิดเรื่องการ scallop คือว่า d50 ตัวนี้มีการขุดเนื้อไม้บริเวณริมๆ brace ที่ทำหน้าที่เหมือนก้างปลา น่ะครับ และตรงกลางจุดตัดของ bracing ก็มีการขุดออกบ้างเช่นกันครับ (brace มันแหว่งๆ ไปน่ะครับ) ... ไปๆ มาๆ เสียงของ guild นี่มันเข้าทางผมจริงๆ คับ อิอิ (วันก่อนลอง F50R แล้วชอบเหมือนกัน) สำหรับเรื่องการใช้กล้องถ่ายดีกว่า อันนี้ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ แหะๆๆๆ เห็นเค้าล้วงกันเลยลองล้วงมั่งน่ะคับ

น้า Gird.. > ผมว่าส่วนหนึ่งของการที่สายขาดน่าจะมาจากสายที่ติดมากับกีต้าร์น่าจะมีอายุการใช้งานพอควรแล้วครับ
05-05-2010, 09:52
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คลายสาย 3 เร็วๆ อาจทำให้สายขาด - by veedemort - 05-05-2010, 09:52

Forum Jump: