Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เจอปัญหาครับ ใครพอจะทราบช่วยหน่อย
Author Message
ksnop000 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เจอปัญหาครับ ใครพอจะทราบช่วยหน่อย
ตอนนี้โทรไปบอกกับคุณจิม ที่ peterson แล้วครับ เดี๋ยวอาจจะเข้าไปเช็คกัน รอคุณจิมเค้าสั่งตู้ Acoustic มาก่อน
งั้นช่วงรอ ผมขอเล่าอาการเท่าที่ผมเห็นทั้งหมดให้อ่านก่อนนะครับ เผื่อว่าท่านใดมีข้อแนะนำครับ
อาการที่เป็นข้างต้น คือผมเห็นได้ตอนที่เราต่อสายแจ๊ดเข้าสู่ภาคขยายอ่ะครับ เวลาผมกด tuner มันก็ตั้งสาย 1 กับ สาย 6 ไม่ค่อยได้ หรือไม่ได้เลย ขึ้นตัว G# สลับไปสลับมา สายอื่นตั้งได้ปกติ
พอกดเปิดสัญญานมา ก็มีเสียงอย่างที่ว่าอ่ะครับ แต่.. ถ้าผมไม่ได้ต่อสายแจ๊คไปตรงไหนเลย กด tuner ตั้งสายได้ตามปกติอ่ะครับ ทั้ง 6 สายเลย ผมก็งงๆว่า มันเป็นแบบนี้ เพราะเหตุอันใด
ยังไงช่วงนี้ผมก็ต้องรอคุณจิม ถ้าใครพอจะอธิบายได้ ก็รบกวนหน่อยนะครับ ผมอยากทราบเหตุผลก่อนไปปรึกษากันกับคุณจิม เพราะจิงๆแล้ว มันชอบตัวนี้ไปแล้ว ถ้าต้องเปลี่ยนก็คงแย่ ถ้าต้องเสียตังเพิ่มค่า pickup ใหม่ก็....โฮ้ววว แต่ยังไงถ้าควรก็เปลี่ยนครับ ถ้าต้องเสียเพิ่มก็ได้ พร้อมรับทุกคำแนะนำครับผม ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
28-04-2010, 14:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เจอปัญหาครับ ใครพอจะทราบช่วยหน่อย - by ksnop000 - 28-04-2010, 14:00

Forum Jump: