Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เตือนระวังการจอดรถ
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: เตือนระวังการจอดรถ
ผมก็เคยโดนทุบรถเช่นกันครับ....
มันเอากระเป๋าสตางค์ไป มีเงินอยู่ราวสามร้อยบาทเท่านั้น และเศษสตางค์ในกล่องที่เขียบุหรี่อีกประมาณสองร้อยบาท
แต่มันเอากระเป๋าเอกสารที่คล้ายๆกับกระเป๋า note book ซึ่งมีข้อมูลบันทึกการทำงานของผมอยู่
และ cd ภาพถ่ายที่ผมไปเที่ยวในสถานที่ต่างๆ หลายๆที่คงไม่ได้กลับไปอีกแล้ว..เสียดาย
โชคดีที่วันนั้นไม่ได้เอา note book ติดรถไปด้วย ไม่งั้นคงเครียดเลย เพราะมีข้อมูลสำคัญเยอะมาก
หลังจากวันนั้น ผมจะเก็บข้อมูลไว้ในแฟลชไดรฟ์ 10GB อันเล็กๆเท่ากระเป๋าสตางค์ แล้วพกติดตัวไว้ตลอด
ส่วน note book จะไม่มีข้อมูลสำคัญๆอยู่เลย และจะ backup ข้อมูลไว้หลายๆที่ ทั้งที่บ้านและที่ทำงาน
เห็นใจและเข้าใจน้า littlenomad มากครับ ถ้าจับโจรได้ ผมจะเอาตังค์ให้มันอีกห้าร้อยบาท
เพราะมันลงทุนทุบรถ แต่ได้เงินผมไปไม่คุ้มค่าเหนื่อยเลย
แต่ผมขอแฟ้มข้อมูลและแผ่นcdต่างๆคืน เพราะสำหรับเขา มันไม่มีค่าอะไร
แต่สำหรับผม มันมีค่ามาก ถึงมากที่สุด......
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

24-10-2007, 12:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เตือนระวังการจอดรถ - by karn - 24-10-2007, 12:22

Forum Jump: