Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คามหา martin d 42 คับ
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: คามหา martin d 42 คับ
ขอตอบคุณ Noname นะครับ

เท่าที่ผมทราบราคา Martin OM 45 GE ถ้าจะหากันจริงๆ ราคาในอเมริกาจะอยู่ที่ประมาณ USD 15,000.- ขึ้นไป หรือถ้าในญี่ปุ่นราคาจะประมาณ 2,000,000 เยนตามนี้ครับ http://www.blue-g.com/stk/detail.cgi?pid=03881

เมื่อเร็วๆ นี้เจอในร้าน Dave's guitar shop ตามนี้ครับ http://davesguitar.com/martin/om-45-gold...asp#22328C ตัวนี้ก็พึ่งจะขายไปในราคา USD 14,000.- น่าเสียดายมากครับราคาดีมากแต่ซื้อไม่ทัน เนื่องจากอยู่ในระหว่างการสอบถามข้อมูลจากทางร้าน แต่ก็มีมือดีมาสอยตัดหน้าไปเสียก่อน ที่ต้องถามรายละเอียดเพราะว่า Martin รุ่นที่เป็น Golden Era ทั้งหลายมักมีปัญหาเรื่อง "กาว" ที่พบบ่อยคือ Bridge หลุดหรือ Binding หลุดครับ ถ้ามาอยู่เมืองไทยที่มีความชื้นสูง โอกาสหลุดมีมากครับ ผมเคยเจอ OM 45 GE อยู่ตัวหนึ่งใน Ebay ตั้งราคา USD 16,000.- แต่ Bridge หลุดแล้วไปซ่อมมาไม่เนียน เห็นรอยกาวชัดเจน ขายไม่ออกจนคนขายต้องลดราคาลงสัปดาห์ละ USD 1,000.- ยังไม่มีคนซื้อเลยครับ

ด้วยเหตุนี้ หากมีเศรษฐีไทยท่านใดที่มี OM 45 GE ไว้ในครอบครอง โปรดกรุณาเอื้อเฟื้อขอให้ผมได้สัมผัสซักครั้ง หรือถ้าจะขายก็ลองคุยกันครับ ถ้าลองแล้วมันคุ้มค่ากับการลงทุน ก็จะยอมอดข้าวซัก 2-3 ปี เพื่อไขว่คว้ากีต้าร์โปร่งที่คิดว่า "สุด" ในความคิดของผม จะได้ "จบ" ซะที

ว่าแต่ว่า คุณ Noname อยู่เมืองอะไรในอเมริกาครับ ส่วนผมเคยอยู่ San Diego, CA. ในช่วงปี 1995 - 2000 สมัยอยู่ที่นั่นก็ไม่ค่อยได้สนใจพวก Acoustic เท่าไหร่ เลยเสียดายโอกาสมากๆ ผมเคยไป New York ไม่แน่ในว่าถนน 42 หรือเปล่าที่มีร้านขายกีต้าร์เยอะๆ อ่ะครับ เจอ Acoustic ดีๆ เยอะมาก ส่วนใน California เอง ก็มีจัดงานกีต้าร์โชว์อยู่เรื่อยๆ ครับ ดังนั้น ผมจึงพอทราบราคาว่า 30,000.- ที่คุณแจ้งมาคงไม่ใช่หน่วยเป็น "บาท" แน่นอนครับ

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ... Smile
20-03-2010, 12:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คามหา martin d 42 คับ - by pong555 - 20-03-2010, 12:17

Forum Jump: