Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอฝากเนื้อฝากตัวกับครอบครัวนี้หน่อยนะครับ
Author Message
wooq Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอฝากเนื้อฝากตัวกับครอบครัวนี้หน่อยนะครับ
martin SP Marquis 80/20 นี้เสียงประมาณไหนครับแล้วถ้าเทียบกับตัว SP+ 80/20 แล้วเสียงเป็นยังไงครับ

ทั้งสองตัวที่พูดถึงนี่เสียงใสเท่า Elixir ?รึเปล่าครับเพราะผมชอบเสียงใสของ Elixir จริงๆครับ แต่ย่านเสียงอื่นผมว่ามันสากแล้วก็กระด้างไปครับ
เลยอยากได้สายที่เสียงใสๆแต่เสียง balance กันครับ เวลาผมใช้ Phosphor Bronze (clapton's choice) รู้สึกว่าเสียงเบสมันฟุ้งไปเสียงมันออกแข็งๆแต่กลางแน่นปึ๊กครับแต่ผมไม่ค่อยชอบครับผมชอบเสียงเบสที่มาเป็นเม็ดๆมากกว่าไม่ทราบว่าน้าๆมีความเห็นยังไงบ้างครับ

น้า grid ครับไม่ทราบว่ามีความเห็นอย่าไรกับการ Modify พวก nut กับ saddle ครับถ้าเปลี่ยนเป็นกระดูกหรือวัสดุอื่นเสียงจะดีขึ้นหรือให้เอกลักษณ์ที่แตกต่างรึเปล่าครับเพราะน้า grid เคยได้ฟังเสียงกีต้าร์ไปแล้วเลยอยากฟังความคิดเห็นหน่อยครับ

ปล. ที่ต้องการเปลี่ยน nut และ saddle เป็นเพราะส่วนใหญ่ใช้อัดเพลงครับเลยอยากได้วัสดุที่ตอบสนองต่อการอัดผ่าน condenser ได้ดีที่สุดครับ พวก walrus fossil หรือ mammoth fossil มีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับผมมี fossil ของไม้อยู่ครับ (ไม้กลายเป็นหิน) อยากทราบว่าร้านไหนพอทำเป็น saddle กับ nut ให้ผมได้บ้างครับ แล้วน้าคิดว่ามันน่าจะทำเป็น saddle กับ nut ได้รึเปล่าครับ
15-03-2010, 03:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอฝากเนื้อฝากตัวกับครอบครัวนี้หน่อยนะครับ - by wooq - 15-03-2010, 03:48

Forum Jump: