Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากจะตีคอร์ดให้เพราะๆ ต้องผึกอย่างไร ! ! !
Author Message
nicknane Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: อยากจะตีคอร์ดให้เพราะๆ ต้องผึกอย่างไร ! ! !
สวัสดีทุกท่านครับ ผมสมาชิกใหม่นะครับ ขอแสดงความเห็นกระทู้นี้ด้วยคนนะครับ
ผู้ที่หัดเล่นกีต้าร์ควรเริ่มที่การนั่งให้ถูกเสียก่อน เวลาตีคอร์ดจะได้เล่นง่าย อันนี้หาดูรูปที่โพสไว้ก่อนนี้ ^^
แล้วการตีคอร์ดควรใช้ข้อศอกเป็นจุดหมุนโดยการ
1.จับปิ๊กให้กำลังพอดี (ต้องหาเอาเอง ??)
2.อย่าเพิ่งขยับข้อมือ ใช้การแกว่งของแขนจาดศอกลงไป ตรงนี้ก็มีข้อย่อย
2.1 เพลงช้าวงแกว่งก็กว้างหน่อย
2.2 เพลงเร็วก็ถี่หน่อย
แกว่งให้นิ่งไว้ แล้วจะเน้นตรงไหนค่อยเน้นเอา
ลองทำแค่นี้ดูก่อนครับ แล้วได้ผลยังไงก็โพสมาบอกบ้างนะครับ
11-03-2010, 22:24
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากจะตีคอร์ดให้เพราะๆ ต้องผึกอย่างไร ! ! ! - by nicknane - 11-03-2010, 22:24

Forum Jump: