Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฟันธงหน่อยครับสำหรับ 3 ตัวนี้ Cole Clark FL1ac , Guild gad 50 , Seagull studio
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ฟันธงหน่อยครับสำหรับ 3 ตัวนี้ Cole Clark FL1ac , Guild gad 50 , Seagull studio
เคยลองทั้งหมดเลยครับ
ถ้าตีคอร์ด
ความชอบของผมเรียงตามนี้อ่ะครับ
1.Guild gad 50 เสียงดีตีถนัด
2.Seagull studio เสียงดีแต่ตีไม่ถนัด (คอกว้างไปหน่อย)
3.Cole Clark FL1ac เสียงดีแต่ผมว่ามันเหมาะกับการให้มันส่งเสียงทีละน้อยๆ สายมากกว่าครับ (ไม่เกิน 4 สายนี่เยี่ยมเลย เสียงจะชัดและไพเราะ...คือเล่น Fingerstyle นั่นเองครับ) แต่เวลาตีทีละ 6 สายพร้อมกันมันบางๆ เบาๆ ยังไงชอบกลครับ

งบใกล้ๆ กันนี้อย่าลืมไปลอง Takamine ล่ะครับ มีรุ่นนึงได้ Top และ Back เป็น Solid
เสียงตีคอร์ดน่าจะนุ่มอย่างที่ต้องการมากกว่าครับ

แต่เห็นน้าจั่วหัวว่าอีก 20 วัน จะขึ้น กทม.
ผมขอเดาว่ายังไม่เคยลองซักตัวเลยใช่มั้ยครับ
ยังไงก็ลองก่อนนะครับ
กีต้ามันมีทั้ง.........
ชอบเสียงแต่ไม่ชอบหน้าตา
ชอบเสียงแต่ไม่เข้ามือ
ชอบหน้าตาแต่ไม่ชอบเสียง
ชอบเสียงเปล่าแต่ไม่ชอบเสียงออกแอมป์
ออกแอมป์ปิ๊งปั๊งแต่ไม่ชอบเสียงเปล่า ฯลฯ
ความน่าจะเป็นที่จะชอบและไม่ชอบจับคู่กันได้อีกเพียบเลยครับ

โดยมากแล้ว
เวลาจะ "ลอง" กีต้าซักตัวนึง
ก็คงจะดูหน้าตาก่อนเพราะตอนเดินเข้าไปในร้าน เรายังไม่ได้ยินเสียง
พอเห็นว่าหน้าตาดีก็จะขอลองเสียง
พอชอบเสียงก็ค่อยดูความถนัดเวลาเล่น

แต่พอถึงเวลาจะ "จ่ายตัง"
ก็คงจะพิจารณาเสียงกันก่อน แล้วตามด้วยความถนัดมือ และก็หน้าตา

คงมีไม่มากที่จะดูหน้าตาก่อน (อย่างผม) Tongue เอิ๊กๆๆๆ

สรุปว่าได้กีต้าตัวไหนกลับบ้าน อย่าลืมเอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
โชคดีครับ

ปล.เอ่อ.....น้าต่ายครับ "จอนสั้น" ครับ ไม่ใช่ "จ้อนสั้น" แหม่..หนุ่มออสซี่ตัวโตขนาดนั้นไม่น่าจะพันธุ์ด้อยนะครับ เอิ๊กๆๆๆๆๆ Tongue
(This post was last modified: 08-03-2010, 10:02 by dear709.)
08-03-2010, 09:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ฟันธงหน่อยครับสำหรับ 3 ตัวนี้ Cole Clark FL1ac , Guild gad 50 , Seagull studio - by dear709 - 08-03-2010, 09:58

Forum Jump: