Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชื่อนั้น...สำคัญไฉน
Author Message
custom Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: ชื่อนั้น...สำคัญไฉน
ใช่ค่ะ...เด็กๆ เค้ามักจะมีอะไรๆ น่ารักๆ มาให้แปลกใจอยู่เสมอเลยค่ะ
ไม่เชื่อ...ลองหามาไว้ที่บ้านซักคนสิค่ะ....รับรองได้นั่งอมยิ้มทั้งวันเลยค่ะBig Grin
[/quote]

Smile จริงครับเห็นด้วยอย่างยิ่ง ผมจะมีความสุขเป็นอย่างมากทุกครั้งที่เขาทำอะไรได้มากขึ้น ตอนนี้น้อง putter อายุ 1 ขวบ 2 เดือนแล้ว มีอยู่วันหนึ่งเขาเอาตุ๊กตาลิงไปใส่ไว้ในเครื่องซักผ้า พอช่วงบ่ายแม่เขาถามว่าตุ๊กตาลิงน้องอยู่ไหน เขาก็ทำท่าคิดแล้วไปเปิดผ้าเครื่องซักผ้าแล้วหยิบตุ๊กตาลิงออกมา ผมยิ้มทั้งวันเลย แล้วก็เล่าเรื่องนี้ซ้ำแล้วซ้ำเหล่าให้กับทุกคนที่เจอฟังอย่างไม่มีเบื่อเลยครับ Wink
....คนเรา ถ้าพอใจในความต้องการ ก็มีความโลภน้อย เมื่อมีความโลภน้อย ก็เบียดเบียนคนอื่นน้อย....
(พระราชดำรัส..04/12/41)
05-03-2010, 08:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ชื่อนั้น...สำคัญไฉน - by custom - 05-03-2010, 08:34

Forum Jump: