Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แล้วฉันจะกอดใคร?
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: แล้วฉันจะกอดใคร?
(24-02-2010, 16:59)sukanyastory Wrote:
(24-02-2010, 14:36)SARUN Wrote: ก็ทำไม ไม่... อนุญาตให้ น้า poPPie กอด น้าเด่น หนึ่งทีล่ะ !!!!

อืม...ความคิดนี้เข้าท่าดีค่ะ น้า SARUN
แล้วค่อยให้ น้า poPPie เล่าให้ฟังว่า " กอดพ่อ (เด่น)" แล้วเป็นยังไง Big Grin
น่าจะเร้าใจกว่า ฮ่า ฮ่า
(24-02-2010, 15:30)dejemerry Wrote: แค่ฟังชื่อกระทู้ ก็จะร้องไห้แล้วค่ะ

ทุกวันนี้ยังมีคนให้กอดอยู่
น้องปั๊งค่ะ ตื่นเช้าต้องไปปลุกกันถึงเตียงนอน ขี่หลังแม่เข้า
ห้องน้ำเป็นประจำทุกวัน นั่งฉี่ หลับตา อ้าปากให้แม่แปรงฟัน
ให้ เสร็จแล้วก็ให้แม่อุ้มลงบรรได แล้วโยนลงโซฟา ทำอย่างนี้
มาเป็นเวลาหลายปีแล้วค่ะ ถ้าวันไหนเป็นวันหยุด อยู่บ้าน
ก็จะนัวเนีย กอดกันหอมกัน ท้างวัน เนี่ย ยังนึกเลยว่า โตอีกหน่อย
คงไม่ได้ให้แม่กอดแล้วแหง ๆ เหมือนพี่ปิ๊ง เมื่อตอนอายุ 14 ยังให้แม่
กอด แล้วถามทุกครั้งว่า แม่รักปิ๊งมั้ย ตอนนี้ 16 ปี พอกอดก็เขิล ๆ
เริ่มมีความคิดเป็นของตัวเอง เถียงเก่ง ต่อปากต่อคำเก่ง Sad
ต่อไป คงไม่มีใครให้กอดแล้วมังคะ

อ้อ ลืมไป ยังเหลือพ่อป๋ออีกคนไว้ให้กอด ยามเหงา เหอ เหอ Big Grin

โหป้าแดงคะ...แค่ชื่อก็น้ำตาร่วงแล้วเหรอคะ...สงสัยจังตอนเวลาดูหนังเกาหลี น้ำตาท่วมบ้านมั้ยเนี่ยBig Grin

จริงๆ แล้ว เราเป็นพวกเดียวกันค่ะ...บ่อน้ำตาตื้นเหมือนกัน

ฟังจากที่ป้าแดงเล่า ดูน่ารักจังเลยนะคะครอบครัวนี้...ตอนนี้ลูกๆ ยังเล็กอยู่รีบตักตวงความน่ารักของพวกเค้า ก่อนที่เค้าจะไปเป็นคนน่ารักของคนอื่นในไม่ช้าจริงไหมคะTongue

จริงค่ะ ดูหนังเกาหลี บ่อน้ำตาแตกประจำค่ะ เป็นคนขี้สงสาร ขี้ใจน้อย ขี้ใจอ่อน
ขี้....โอยสารพัดค่ะ

แค่คิดว่า ลูก ๆ จะโตหมดแล้ว ก็ใจหายนะคะ อีกหน่อยคงหงอยเฝ้ากีต้าร์คนเดียว
ของป้าสุ น้องเพลง กับน้องพีซ กำลังน่ารัก น่าฟัด อีกหลายปีค่ะ เด๋วปิดเทอมเรา
ไปเที่ยวต่างจังหวัดกัน ไปปล่อยผีปล่อยสางให้เข็ดเลยดีมั้ยคะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
24-02-2010, 17:27
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แล้วฉันจะกอดใคร? - by dejemerry - 24-02-2010, 17:27

Forum Jump: