Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์สายไนล่อน Takamine Hirade กะ Taylor NS ตัวไหนจะน่าสนกว่ากันครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กีต้าร์สายไนล่อน Takamine Hirade กะ Taylor NS ตัวไหนจะน่าสนกว่ากันครับ
ลองหาโอกาสไปจับตัวเป็นๆดีกว่าครับเพราะถ้าจะให้เปรียบเทียบ Hirade กับ Taylor NS series มันก็เหมือนเปรียบเทียบ apple กับ orange ตอนนี้อยู่อเมริกาไม่ใข่หรือครับ

ถ้าจะหากีต้าร์คลาสสิคเสียงดีราคาไม่แพงที่อเมริกาคงหายากหน่อยเพราะคนอเมริกันส่วนใหญ่หัดเล่นด้วยกีต้าร์สายเหล็กดังนั้นพวกกีต้าร์คลาสสิคเลยไม่ค่อยใด้รับความนิยมเท่าไหร่ ตรงกันข้ามกับคนญี่ปุ่นที่ส่วนใหญ่หัดเล่นด้วยกีต้าร์คลาสสิคดังนั้นจึงมีเลยมีพวกเสียงดีราคาไม่แพงให้เลือกมากกว่าเยอะครับ

Takamine Hirade ไม่มีขายในญี่ปุ่นนะครับ ทำไมถึงไม่ขายผมก็ไม่ทราบเหมือนกันแต่เท่าที่เคยสัมผ้สน่าจะเป็นเพราะเสียงไม่ถูกใจคนญี่ปุ่นครับ กีต้าร์คลาสสิคของญี่ปุ่นรุ่นดีๆนี่ถ้าเป็น Asturias ก็สองแสนกว่าบาท Yamaha ก็สามแสนกว่าส่วน Kohno หรือ Imai นั้นก็แพงขึ้นไปอีกเยอะครับ
20-02-2010, 01:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์สายไนล่อน Takamine Hirade กะ Taylor NS ตัวไหนจะน่าสนกว่ากันครับ - by pood - 20-02-2010, 01:30

Forum Jump: