Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ปัญหาเสียงจี่ของกีตาร์เวลาต่อเข้า line
Author Message
rush_taka Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ปัญหาเสียงจี่ของกีตาร์เวลาต่อเข้า line
(13-12-2009, 20:05)pizuuh Wrote: ถ้าไปเล่นสดแล้วเกิดอาการจี่ล่ะครับ

จะสามารถแก้ปัญหาเฉพาะหน้าตรงนั้นได้อย่างไรครับ

ไม่ยากครับน้า pizuuh ลองสังเกตุว่าเสียงจี่มาจากไหนก็มาจากกีตาร์ที่เราใช้นี่แหละครับ (ไม่ได้โทษกีตาร์นะครับแต่ปัญหาที่เราต้องแก้ในเวลานั้นก็คือเรากับกีตาร์คู่ใจอันดับแรกแต่ส่วมากปัญหาพวกนี้ก็อย่ที่ร้านที่เราเล่นไม่ยอมต่อสายดินบ้างล่ะ) ลองจับที่ช่องเสียบแจ๊คของกีตาร์ถ้าเสียงจี่หายไปเราต้องเตรียมอุปกรณ์ดังนี้นั้นคือสายกีตาร์ที่ไม่ใช้สักเส้นหรือที่อยู่บนกีตาร์ที่เราใช้ก็ได้(แล้วจะเล่นยังไงหว่า)หรืออะไรก็ได้ที่คิดว่าเป็นตัวนำไฟฟ้าได้แล้วก็ต่อจากช่องเสียบแจ๊คเข้าตัวเราก็จบ(หมายถึงชีวิตเพราะไฟดูด)Big Grinไม่อันตรายขนาดนั้นนอกจากเราจะเจอแจ๊คพอตจริงๆBig Grinเพราะผมก็ใช้วิธีนี้ทุกครั้งที่ไปเจอ Mix แล้วมีเสียงจี่แบบนี้ ลองดูนะครับน้า pizuuh
(This post was last modified: 17-02-2010, 18:15 by rush_taka.)
17-02-2010, 18:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ปัญหาเสียงจี่ของกีตาร์เวลาต่อเข้า line - by rush_taka - 17-02-2010, 18:07

Forum Jump: