Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ตามหา Portable PA " yamaha stagepas 300 " มือสอง เสนอราคามาเลยครับ
Author Message
Kor -17 Offline
Senior member

Likes Given: 5
RE: ตามหา Portable PA " yamaha stagepas 300 " มือสอง เสนอราคามาเลยครับ
(01-02-2010, 10:15)Maow Wrote: ผมใช้บริการของ TNT ครับ ส่งกีต้าร์ไป กทม ราคา 680 บาท
มารับถึงที่ ส่งให้ถึงที่ สบายใจดีครับ

ขอบคุณน้า Maow ครับ กำลังจะจัดส่งให้น้า stubburn ที่เกาะสมุย สุราษฎร์ธานี 84310 ครับ ยังไงน้า stubburn อดใจรอก่อนนะครับ กำลัง pack ให้อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรไปที่ TNT ให้มารับครับ ช่วงนี้ค่อนข้างยุ่งครับ ขอบคุณครับ
(01-02-2010, 10:00)นริศ วงษ์เวช Wrote: วิธีส่งของใหญ่ๆ ไปต่างจังหวัดมีหลายวิธี

1. logic post ของ ไปรษณีย์ ไทย ต้องไปรับที่ ปณ.เอง ใช้เวลานานประมาณ 5-7 วัน ราคาแพง เคยส่งไวโอลิน จาก กทม.ไป กาฬสินธุ์ ค่าส่ง 200 บาท ความปลอดภัย ที่ผ่านมาเคยมีแว่วๆ เป็นบางราย ยังไม่เคยประสบกับตัวเองเนื่องจากไม่ค่อยได้ใช้บริการ

2. NTC ใช้ประจำบ่อยที่สุด ราคาถูกรวดเร็ว ส่งวันนี้ พรุ่งนี้ถึง จอมอนิเตอร์ของคอมพิวเตอร์ ราคาประมาณ 50 -70 บาท คิดตามปริมาตร ของใหญ่ขนาด frame จักรยานก็เคยส่งมาแล้ว แต่ต้องไปส่งที่ ศูนย์ กทม.ไปที่หัวลำโพงกับ รังสิต ต่างจังหวัดคอยดักรถส่งของแล้ว ฝากส่งไปกับรถก็ได้ รายละเอียดไปดูที่นี่ ครับ
เก็บเงินค่าส่งปลายทางได้

http://www.ntc.co.th/

3.TNT ใช้เฉพาะของที่มีราคา ค่าส่งแพงที่สุด เร็วพอๆกับ NTC ส่งวันนี้พรุ่งนี้ถึงเหมือนกัน ของที่ส่งในรถไม่แออัดเนื่องจากคนใช้บริการไม่มาก เคยใช้บริการส่งกีต้าร์ จาก กทม.มา กาฬสินธุ์ ค่าส่งประมาณ 500-800 บาท อันนี้ลองสอบถามข้อมูลเพิ่มได้ที่น้า RHAM รถรับของจะมารับถึงหน้าบ้าน และไปส่งให้ถึงจุดหมาย ซึ่งจะต่างกับ NTC ซึ่งต้องไปส่งที่ศูนย์หัวลำโพง แต่เวลารับของอาจต้องไปรับที่ศูนย์เหมือนกัน แต่ ต่างจังหวัดมาส่งถึงบ้าน

วิธีนี้ แพงสุด ดีที่สุด ผมจะเลือกใช้เฉพาะของที่สำคัญ แต่ถ้าเป็นสมาชิก เห็นว่ามีอัตราพิเศษ รายละเอียดไปดูที่นี่

http://www.tnt.com/express/th_th/site/home.html
ขอบคุณครับน้านริศ สำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ครับ เอาไว้คุยกันครับ
(This post was last modified: 01-02-2010, 23:16 by Kor -17.)
01-02-2010, 23:13
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ตามหา Portable PA " yamaha stagepas 300 " มือสอง เสนอราคามาเลยครับ - by Kor -17 - 01-02-2010, 23:13

Forum Jump: