Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ดีคร้าบ ฮิๆ รบกวนน้าๆ นิดๆ
Author Message
shmoinync Away
Member

Likes Given: 0
RE: ดีคร้าบ ฮิๆ รบกวนน้าๆ นิดๆ
(31-01-2010, 14:53)pizuuh Wrote: มาลองได้ครับผมอยู่ที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิตเลยครับ

เล่นดนตรีก็ร้านข้างหอพักนี่แหละครับ สบาย ๆ

ตอนนี้ยังไม่มีตังซื้อ di. box เลยครับยังจ่ายหนี้กีต้าร์ไม่หมดเลยอิอิ

พอดีอาศัยว่าเล่นแค่ 2 ร้านใกล้หอพักเสียบตรงเข้า mixer แล้วไม่มีปัญหาเลยใช้แบบนี้ไปก่อน

มือกะตังค์เมื่อไหร่จะถอย LR.Baggs PARA acoustic D.I. กะเขาบ้างครับ อิอิ

ปล.ตัว blues king ที่น้า ชมอยนิ้ง (อ่านแบบนี้รึเปล่าครับ) แนบมาผมเห็นที่ ร้านมิวสิคคอนเสพครับ แต่เป็นรุ่นซิกเนอเจอร์ของใครซักคนนี่แหละครับ

แต่ยังไม่ได้ลองครับ น้าไปลองเมื่อไหร่เรียกผมไปด้วยนะครับ ^^

รุ่นนั้นรู้สึกว่าจะเป็น signature ของ แคบหมู มั้งครับ (keb mo) สวยดีครับจากในรูป แต่ตัวที่โดนความชอบพื้นฐานเป็นรุ่น L1 กะ blues master ครับ ซึ่งคิดว่าน่าจะราคาถูกที่สุดถ้าเทียบกับ รุ่นอื่นๆ ในตระกูลเดียวกัน ลองโทรไปเชคเรียบร้อย ซัก วันพรุ่งนี้วันพรุ่งกะแวะไปลอง ครับผม
(31-01-2010, 16:28)BENZ Wrote:
(31-01-2010, 13:33)pizuuh Wrote: ของน้า BENZ ไม่ทราบว่าเป็นทรง concert แบบมี cutaway หรือเปล่าครับ

สวยมากเลยครับผม อยากทราบว่ารุ่นอะไรครับผม

ของผมรุ่น Lc-1 ครับน้า pizuuh Tongue

ส่วนตัวซ้าย Yamaha ครับ น้า สหมอยนิ้ง แก่มากแล้วครับ Big Grin

ตกลงผม หรือ กีต้าร์ที่ แก่มากแล้ว
ถ้าผมล่ะก็ยังไม่แก่เท่าไหร่ครับ รู้สึกได้ 555
รุ่นไรอะครับ น่าดึงดูดมาก
(This post was last modified: 31-01-2010, 19:05 by shmoinync.)
31-01-2010, 19:03
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ดีคร้าบ ฮิๆ รบกวนน้าๆ นิดๆ - by shmoinync - 31-01-2010, 19:03

Forum Jump: