Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ดีคร้าบ ฮิๆ รบกวนน้าๆ นิดๆ
Author Message
pizuuh Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ดีคร้าบ ฮิๆ รบกวนน้าๆ นิดๆ
จริง ๆ แล้วผมก็ชอบรุ่น L-130 มาก ๆ เช่นกันครับ ผมรู้สึกว่าทรงมันสวยดีครับไม่ใหญ่เกินไป อินเลย์ก็สวยงาม

หัวก็ดูสวยงามมาก ยิ่งเห็น Viki Genfan เล่นแล้วยิ่งอยากได้ อิอิ

[Image: l130.jpg]

แต่ด้วยความบังเอิญปนสับสน มึนงงเล็กน้อย

เลยไปได้เจ้า gibson J-190ec มาจากพี่คนหนึ่ง

ตอนเอาไปลองบ้านน้ากฤษณที่งานก่อนปีใหม่เสียบเข้าแอมป์อคูสติค ซิงเกิ้ลคอล์ยมีเสียงจี่ครับ

แต่พอผมใช่เล่นที่ร้านอาหารเสียบตรงเข้า mixer ซิงเกิ้ลคอล์ยไม่มีเสียงจี่เลย หนาอ้วนมากด้วยครับ เลยเกิดอาการงงว่าทำไมจี่กับแอมป์ แต่ไม่จี่กับ mixer

แต่มีปัญหาเรื่อง balance ของทั้งสองปิคอัพเหมือนกัน แต่เล่นแล้วรู้สึกชอบมากครับไม้ข้างและหลังเป็นเมเปิ้ล เสียงนี่ผมชอบมากเลยครับ แต่บางครั้งก็ยังโหยหาโทนเสียงโรสวูดบ้างครับอิอิ

ถ้าว่าง ๆ มาลองเล่นของผมก็ได้ครับน้า

[Image: j190.jpg]
[Image: dsc02056medium.jpg]

ของผมเป็นสี natural ครับ

หรือน้าท่านใดมี gibson ทรง L-130 หรือรุ่น L-130 เลยลองมากแลกกันเล่นซักแปปก็ดีครับ

แบบว่าคลั่งไคล้ L-130 มากๆ และอยากลองเช่นกันครับ ^^
(31-01-2010, 04:45)BENZ Wrote: มีอยู่ตัวนึงแต่ลูกพี่ไม่ยอมให้ขาย เลยไม่มีเงินซื้อตัวใหม่ซะที Big Grin

[Image: guitar.jpg]

ของน้า BENZ ไม่ทราบว่าเป็นทรง concert แบบมี cutaway หรือเปล่าครับ

สวยมากเลยครับผม อยากทราบว่ารุ่นอะไรครับผม
Smile stupid is as stupid does Smile
(This post was last modified: 31-01-2010, 13:35 by pizuuh.)
31-01-2010, 13:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ดีคร้าบ ฮิๆ รบกวนน้าๆ นิดๆ - by pizuuh - 31-01-2010, 13:33

Forum Jump: