Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า ๆ มีความคิดเห็นอย่างไรกับ กีตาร์ช่างไทยในปัจจุบันนี้ครับ
Author Message
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: น้า ๆ มีความคิดเห็นอย่างไรกับ กีตาร์ช่างไทยในปัจจุบันนี้ครับ
(23-01-2010, 18:51)นริศ วงษ์เวช Wrote: ผมภูมิใจ และชื่นชม ฝีมือทำกีตาร์ของช่างคนไทยมาก อยากไปเรียนทำเองซักตัว

จีน เกาหลี ยังทำ ออกมาขายในเมืองไทยได้เลย

brand ของ ไทย เช่น คาราบาว น่าจะมีรุ่น hand made สูงๆ ที่ใช้ ฝีมือของช่างไทยบ้างก็น่าสนใจน่ะครับ ปัญหาที่ทำให้ breand ไทยไม่แพร่หลาย ผมว่าน่าจะเนื่องจากราคา ค่อนข้างสูง เมื่อกับ brand ที่ติดตลาดแล้ว ทำให้หลายคนไม่มั่นใจเวลาขายต่อ ถ้าราคาถูกลงกว่านี้ ก็ไม่แน่น่ะครับ
25-01-2010, 10:20
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้า ๆ มีความคิดเห็นอย่างไรกับ กีตาร์ช่างไทยในปัจจุบันนี้ครับ - by Naris - 25-01-2010, 10:20

Forum Jump: