Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Cordoba (หรือกีต้าสายไนล่อนยี่ห้ออื่นๆ) บ้างครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Cordoba (หรือกีต้าสายไนล่อนยี่ห้ออื่นๆ) บ้างครับ
น้าบูฯ ครับ ไม่ใช่ของขวัญที่ผมให้ตัวเองหรอกครับ แต่แม่จะเป็นคนให้ผมครับ อิอิ Tongue
แม่จะซื้อให้อ่ะครับ Tongue แต่มีข้อแม้สำคัญว่า "ต้องเสียงเหมือนกีต้าญาติ"
(เค้าเรียนคลาสสิคอ่ะครับ เพลงที่เล่นก็แนวนั้นครับ)
เพียรพยายามถามว่ากีต้าญาติเสียงดีหรือเพราะชอบเพลงคลาสสิคหรือผมเล่นห่วยหรือไม่ชอบเสียงกีต้าสายเหล็ก
ป่านนี้ก็ยังไม่ได้คำตอบครับ
สรุปว่าซื้อก็ได้ครับกลัวเสียโอกาส (อ้อยจะเข้าปากช้างแล้วเราต้องไม่ปล่อยให้หลุดไปใช่ไหมครับ)
แต่ผมว่า....ผมซื้อมาก็เอาไปตีคอร์ดเล่นเพลงทั่วไปอยู่ดีครับ
แม่อาจเข้าใจว่าซื้อกีต้าสายไนล่อนแล้วไม่ว่าจะดีดเพลงอะไรมันก็คงเป็นเพลงคลาสสิคได้อ่ะครับ
แต่ผมไม่บอกความจริงแม่หรอกครับ 555 (หวานล่ะครับ)
ที่มาของงบประมาณก็ตามที่ว่ามาล่ะครับ
มาจาก 20,000 คือเงินแม่ (รักแม่มากครับ Smile) บวกอีก 2,000 คือเงินผมครับ (เบ่งสุดชีวิตเลยครับ) Big Grin
......................
เด๋วจะไปหาดูครับพี่เล็ก Yamaha FPX300 นะ เรื่องที่ไม่ Cutaway ไม่ใช่ปัญหาครับ
ทุกวันนี้เล่นกีต้าไม่เคยเลยเฟรต 10 เลยครับ (คอร์ด C ทาบที่นิ้วชี้อยู่เฟรต 8 อ่ะครับ ไกลสุดละ)
..........................
น้า Noname ครับ ราคาที่ Guitarcenter ถูกกว่าที่หน้า web อีกหรอครับ อยากไปอเมริกาบ้างงงงงงงงงง
อิจฉาคนแถวนู้นนน
............................
โห่ เบนซ์ ฤดูกาลที่แล้วโดนกิ๊กส์หลอกหัวปักหัวปำ หมูมากคอโดบาเนี่ย Big Grin
ไม่ซื้อหรอก วิดิชพี่เก่งกว่าเยอะ
..................
น้า pood ขายอยู่หรอครับ ผมเคยเห็นใน Gallery ไม่คิดว่าจะขายครับ
แต่ว่าเกินงบไป 7,000 ถึงน้ายอดเยี่ยมโอเค แต่แม่คงถืออีโต้รอเฉาะกบาลล่ะครับ
ต้องไปเจรจาประนีประนอมก่อนครับ
.................

ขอบคุณทุกคน ทุกคำตอบครับ
19-01-2010, 14:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Cordoba (หรือกีต้าสายไนล่อนยี่ห้ออื่นๆ) บ้างครับ - by dear709 - 19-01-2010, 14:43

Forum Jump: