Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำเครื่องเสียงกลางแจ้งหน่อยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ช่วยแนะนำเครื่องเสียงกลางแจ้งหน่อยครับ
Fishman Solo เสียงดังฟังชัดครับแต่มีข้อเสียอยู่สามอย่างคือ

1. เกินงบไปสามพันกว่าบาท

2. ตามชื่อมันแหละครับ เขาก็บอกแล้วว่าใช้สำหรับ "Solo" คือ
เล่นและร้องอยู่คนเดียว เพราะมีรูให้เสียบแค่ไมค์หนึ่งและกีต้าร์หนึ่งตัว

3. มีแต่เสียงแหลมกับเสียงกลาง ส่วนเสียงเบสนั้นไม่มีเลย(อาจเป็นเฉพาะตัวที่ผมลองนะครับ ขนาดเปลี่ยนกีต้าร์เป็นตัวที่แพงสุดในร้านแล้วเสียงมันก็ยังไม่ใด้ความ)

ถ้าต้องการที่พกพาสะดวก เล่นกันใด้ทั้งวงเพราะมี mixer 8 channels วัตต์มากกว่า Fishman (300 vs 220) ราคาอยู่ในงบ (ที่ MC 26,900 บาทแต่มีศิลปินในบ้านนี้ซื้อใด้แค่ 24,950 บาท) ก็ต้องซื้อ Yamaha StagePas 300 ครับ รุ่นนี้เสียงดีแต่ไม่ตอแหลครับ ถ้าเสียบกีต้าร์เสียงห่วยเข้าไปก็ Garbage in = Garbage out ครับ บางคนเลยไม่ชอบเท่าไหร่
06-01-2010, 22:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยแนะนำเครื่องเสียงกลางแจ้งหน่อยครับ - by pood - 06-01-2010, 22:34

Forum Jump: