Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฉลองก่อนปีใหม่ 2553 ณ บ้านพี่pood คลองประปา
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ฉลองก่อนปีใหม่ 2553 ณ บ้านพี่pood คลองประปา
(28-12-2009, 16:28)ยอดเยี่ยม69 Wrote: ผมนั่งแถวหลังสุด ใกล้กับคลังกีตาร์ แต่รู้สึกหนวกหูมาก กับคนที่เล่นใช้ Ibanez GB10 เล่น
จำไม่ได้ว่าเป็นใคร แต่คนที่เล่นเบสเสียงดังกว่ากีตาร์นั้นพอจำได้ครับ
ถ้าซื้อตั๋วเข้าชม คงมีการปารองเท้าขึ้นบนเวทีบ้างล่ะ
สงสารคนที่นั่งใกล้ๆกับเวที กลับบ้านคงหูแตกแน่ๆ เผลอๆอาจหูไม่ดีไปเลย อิ..อิ..Big Grin

การเล่นน่าจะเข้าใจ Balance ของดนตรีแต่ละชิ้นในวงด้วย อาจมีบางช่วงที่ให้ดนตรีบางชิ้นเด่นขึ้นมา
เดี๋ยวให้น้าม่อนสเตอร์จัด Wokshop สอนเรื่องจรรยาบรรณตอนเล่นบนเวทีซะเลย Cool

ขอติอีกอย่างครับ Sound Engineer บ่นมากไปหน่อยครับ
ทำให้สมาชิกวง Blue Ribbon Band เครียดเลย Big Grin

ถ้าเป็นไปได้..คราวหน้าอย่าอนุญาตให้นักร้องขี้เมา(แต่แฟนสวย) ขึ้นเวทีนะครับ
พูดจาไม่สุภาพ และไม่เป็นตัวอย่างที่ดีต่อเยาวชนด้วย Tongue

ผมผิดเอง ผมไปสลับสาย ไมค์ Neumann ที่พี่กฤษณ Set ให้ไว้แล้วโดยไม่ได้บอกให้ทราบ
เนื่องจากไว้ตัวริมซ้ายสุด ใกล้ลำโพง ผมเกรงว่าจะหอนไปใหญ่ พี่กฤษณเลยต้องเช็คสาวใหม่หมด! (ผมหวังดีนะเนี่ย)

ถ้าวันไหน..ไม่บ่น วันนี้น้ายอดแยงโปรดระวังตัวไว้เหอะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-12-2009, 16:37
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ฉลองก่อนปีใหม่ 2553 ณ บ้านพี่pood คลองประปา - by povation - 28-12-2009, 16:37

Forum Jump: