Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ฉลองก่อนปีใหม่ 2553 ณ บ้านพี่pood คลองประปา
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ฉลองก่อนปีใหม่ 2553 ณ บ้านพี่pood คลองประปา
ระบบเสียงดีมากครับ ไม่เชื่อ ลองฟัง! DVD จะฟ้อง!
งานสนุกเป็นกันเองสบายๆสไตล์เดิมๆ
ผมตกบันไดพลอยโจน ที่บันทึกภาพDVD บนเวทีไว้ เริ่มแรกที่บ้านเต่าไปถึง ประมาณ 16.00 น.
แถมถ่ายรูปเก็บไว้ให้ทราบถึงตัวจริงเสียงจริง แม้อาจจะไม่ได้เก็บรายละเอียด แต่ก็พอมีรูปมารวมไว้บ้าง ประมาณ 99 รูป ช่วงนี้งานยังยุ่งมาก ผมจะขอให้ป้าแดงและน้องปิ๊งช่วยลงรูปให้ และคงรบกวนน้านิมิตร ลงภาพ DVDบันทึกเหตุการณ์ ให้ดูในเร็วๆนี้ (งานเปิดบ้านเต่าก็ยังลง DVDไม่หมด..แต่ผมจะขอให้ลัดคิวให้ก่อนนะครับ)
DVD ที่บันทึกไว้ในงาน ผมดูแล้วก็ OK เสียอย่างเดียวไม่ได้ต่อสัญญาณเสียงพ่วงเข้า Mixer ทำให้เสียงใน DVDมีบทสนทนาแทรกมาบ้าง
จัดงานใหญ่ๆครั้งหน้า ผมจะเตรียมให้ดีกว่านี้ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ค่อยมีเวลามาพูดคุยกันเพื่อนๆเพราะง่วนอยู่กับ เหตุการณ์สำคัญบนเวที
ต้องกราบขอบพระคุณพี่กฤษณที่จัดงานให้พี่ๆน้องๆมาสนุกสนานร่วมกัน และกราบขอโทษอย่างมากที่กลับบ้านก่อนไม่ทันได้บันทึกภาพเจ้าบ้านร้องเพลงบนเวที (รออยู่ตั้งนานไม่ร้องซักที ไม่บอกนี่ว่าได้ฤกษ์ร้องหลังเที่ยงคืน!) เนื่องจากลูกชายเริ่มออกอาการไม่สบายเนื้อสบายตัวเพราะเหตุเป็นภูมิแพ้
ผมถือว่า Guilty มากครับ หวังว่าคงให้อภัยนะครับ แต่ก็ยังดีใจที่หนูฟิล์มมาร่วมร้องเพลงกับวง Blue Ribbon ช่วงเย็นๆ นึกว่าดังแล้วจะแยกวงซะอีก
ดีใจที่เจอเพื่อนสมาชิกหน้าใหม่หลายๆท่าน
คอยรอชมจากล้องของบ้านเต่านะครับ ไม่น่าเกินพรุ่งนี้
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-12-2009, 16:28
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ฉลองก่อนปีใหม่ 2553 ณ บ้านพี่pood คลองประปา - by povation - 28-12-2009, 16:28

Forum Jump: