Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถาม ตู้อคูสติค กับตู้คีย์บอร์ด ครับ
Author Message
Trek Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอถาม ตู้อคูสติค กับตู้คีย์บอร์ด ครับ
ตัวที่ถามเป็นของมือสองครับ เปิดมาหมื่นหนึ่ง

คือคิดว่ากำลังอยากจะลองซื้อแอมป์มาฝึกเล่นคุมเสียงกีต้าร์โปร่ง
ไม่ได้เล่นเป็นอาชีพหรอกครับ เพียงสนุกๆแค่นั้น
ก็ตั้งงบไว้ไม่อยากให้เกิน สองหมื่น หมื่นนึงกำลังสวย

ก็ลองไปดูที่ music มาแล้ว ได้ลอง hartke ac75 และ washburn (ชอบตัวแรกมากกว่า)
พึ่งได้ลองแค่สองยี่ห้อนี่เท่านั้นละครับ ใจจริงอยากได้มือสอง
ตอนนี้ก็เฝ้าหน้าซื้อขายอยู่

พอดีมีเพื่อนเสนอตัว crate เห็นบอกมีทวีตเตอร์ด้วย ก็เลยมาถามน้าๆในบอร์ดนี้ก่อน
และอนาคตอาจจะหากีต้าร์ไฟฟ้าอีกตัวมาฝึกเล่น fret ลึกๆ

ขอถามต่อเลยนะครับว่า พอดีเห็นตัว external audio interface ของ zoom s2t ที่ร้าน
ตัวนี้ดีไม๊ ถ้ามาต่อคอมแล้วเสียบเล่นเสียบร้องได้เลยรึเปล่าครับ
หรือเล่นตู้ไปเลยดีกว่า

มาแนะนำกันเยอะๆนะครับ ขอบคูณมาก
23-12-2009, 15:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอถาม ตู้อคูสติค กับตู้คีย์บอร์ด ครับ - by Trek - 23-12-2009, 15:45

Forum Jump: