Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
### กะลังอยากได้ Effect ช่วยร้องประสาน แนะนำด้วยครับ ###
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: ### กะลังอยากได้ Effect ช่วยร้องประสาน แนะนำด้วยครับ ###
(20-11-2009, 10:05)oatty Wrote: แอบถามนิดคับ
พอดีผมเพิ่งซื้อ Harmony G มา ... แต่คิดอยากต่อ ออก headphone

น้าหนุ่ม แนะนำ samson s-monitor มา
เลยอยากถามเพิ่มว่า ใครมีวิธีการอื่นอีกไหมครับ ให้ออก headphone ได้ แบบ พกพาอุปกรณ์น้อยๆอ่ะครับ ขี้เกียจพก s-monitor อีกตัว

มันจะเป็นไปได้ไหมถ้า ทำหัวแจ๊ค XLR adapter for headphone ต่อโดยตรงจากช่อง output อ่ะคับ

มันถูกออกแบบมาเพื่อแสดงสดนะครับน้า การตอบสนองในการใช้ซ้อมเลยไม่มีครับ แจ๊คXLR แล้วอีกด้านเป็นสเตอริโอตัวเมียทำได้ครับ แต่outputที่ได้ ไม่น่าขับหูฟังไหวครับ ลองหาheadphoneamp แบบบ้านหม้อดูครับ เล็กลงมาหน่อย

น้าหนุ่มต้องรอผมตอบก่อนแน่เลย หุหุ
ข้อดี HarmonyG - saveได้ เนื้อเสียงพุ่งคมชัดกว่า ตอบสนองประสานเร็วกว่า เอฟเฟคที่ให้มาธรรมชาติกว่า
Live2 - เหมาะกับผู้ที่เปลี่ยนคอร์ดช้าหรือไม่ชัวร์ คอมเพรสเซอร์ ทำได้ละเอียดกว่า เลือกความกว้างของเสียงประสานได้ด้วย

ผมคิดว่า มันตอบสนองการทำงานหน้าเวทีได้ดีคนละแบบเลย คงต้องเอาอุปนิสัยในการเล่นสดมามีส่วนเลือกละครับ ไปลองเทียบกันครับ มาเที่ยวเปิดบ้านเต่าสิครับ ไม่ก็ไปที่Proplugin ครับ มีทั้งสองตัว PA ไมค์ มิกส์เซอร์พร้อมลองเลย
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
20-11-2009, 11:24
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ### กะลังอยากได้ Effect ช่วยร้องประสาน แนะนำด้วยครับ ### - by papachill - 20-11-2009, 11:24

Forum Jump: